3 Các câu trả lời

ง่วงนอนหรือป่าวคะ ลูกชายบ้านนี้ถ้าน้องขยี้ตา เริ่มเอามือถูหน้า เค้าจะง่วงนอนค่ะพอเอานอนสักแปบก็หลับปุ๋ยเรย คุณแม่ลองพาน้องนอนนะคะ ถ้าน้องทำอีก และถ้าน้องหลับแสดงว่าอาการนี้คือเค้าสื่อว่าง่วงค่ะ

น่าจะใช่นะคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะแม่

น้องอาจจะร้อนไม่สบายตัวหรือเปล่าคะ ลองใส่ถุงมือเด็กดู น่าจะพอช่วยได้นะคะ

ถุงมือไม่ใส่ตั้งแต่ยังไม่ทันครบเดือนคะ หมอห้าม เค้าบอกมันจะไผงปปิดกั้นพัฒนาการของเด็ก แม่ตัดเล็บน้องบ่อยมาก แต่ก้อยังข่วนจนเลือดซิบ

ง่วงนอน กับคันหน้า หน้ามีผื่นไหมคะ

ขอบคุณค่ะแม่

Câu hỏi liên quan