5 Các câu trả lời

เมื่อก่อนลูกเราก็เป็น ไม่ค่อยชอบกินผัก เราก็กลัวลูกจะได้รับสารอาหารไม่พอเลยซื้อผงน้ำผักมาให้ลูกกินค่ะ รสชาติเค้าคล้ายๆการกินชาเขียวค่ะ กินง่ายยี่ห้ออื่นลูกกินไม่ได้เลยมันเหม็นเขียว มากินได้ตอนให้กินยี่ห้อ Narah 4Greens ค่ะ ก็อุ่นใจขึ้นเยอะ

โชคดีที่ลูกๆที่บ้านเราชอบกินผักมากก กินต้มมะระได้ชิวๆเลยค่ะ ลองเอาผักมาทำกับข้าวแปลกๆให้ลูกทาน อาจจะชอบมากขึ้นก็ได้น้าา หรือไม่ก็ทำให้ดูไม่ออกว่าเป็นผักอ่ะค่ะ

ปัญหาเดียวกันเลยค่ะตอนแรกเราก็กลุ้มใจมาก พี่ที่รู้จักเลยแนะนำให้ซื้อผงผัก 4Greens มาให้ลูกกินเสริมเข้าไป โดยส่วนตัวน้องก็กินได้ปกติเลยค่ะ ชงดื่มทุกเช้า^^

VIP Member

ลองดัดเปลงโดยการชุบแป้งทอดกรอบทานคู่กับมายองเนสดูนะคะ ผักบางชนิดอาจเพิ่มเติมโดยการมีใส้ชีสเพื่อความแปลกใหม่ในการทานผักของเด็กค่ะ ลองดูนะคะ

เราซื้อผักแบบที่กินง่ายๆมาให้ลูกทาน เช่น กะหล่ำปลี ผักกาดขาว เอามาต้มๆลูกจะได้ทานง่ายค่ะ แต่ถ้าเด็กที่ไม่กินจริงๆคงต้องมีตัวช่วยค่ะ

Câu hỏi liên quan