3 Các câu trả lời

น้องอายุเท่าไหร่คะ ถ้าต่ำกว่า6เดือน อาจจะท้องอืด หรือเพิสเปียกแฉะ หรือมดกัด อากาศหนาวไป ร้อนไป เสื้อผ้ามีป้ายแทงผิวไหม ต้องลองค่อยๆหาสาเหตุดูค่ะ

บ้านนี้ถ้าร้องแบบไม่เอาอะไรเลยไม่หิวก็ง่วงนอน ถ้าไม่ใช่ทั้งคู่คือท้องอืดปวดท้อง แต่ถ้าพ้น 6 เดือนไปแล้วมีอีกสาเหตุคือฟันกำลังขึ้นค่ะ

บ้านนี้กลางวันกินนอนปกติค่ะ กลางคืนคือวีน ร้องไห้งอแง กินนมก็ร้อง นอนแป๊บๆตื่นมาร้องทุกชั่วโมง เราป้อนยาน้ำแก้ท้องอืดให้จบทุกปัญหา หลับปุ๋ย

อาจจะเป็นแบบนี้ก็ได้นะคะ