11 Các câu trả lời

พาไปหาหมอค่ะ หมอจะให้ยาของเด็กโดยเฉพาะมา และหมอจะสอนวิธีเคาะปอดค่ะ (เคาะหลัง) ถ้ามีน้ำมูกเยอะ ก็ต้องดูดน้ำมูกด้วยค่ะน้องจะได้หายใจสะดวก ☺

VIP Member

ล้างจมูกบ้างหรือยังคะแม่​ ล้างจมูก​ ทาวิค​ บ่อยๆค่ะ​ ทุบหอม​วางไว้ใกล้ๆน้องค่ะ​ อันนี้เป็นวิธิที่ใช่เบื้องต้นชิงบ้านนี้ค่ะ

ทุบหอมแดงมาวางไว้ใกล้ๆค่ะ อาจจะโบราณหน่อยนะคะแต่ได้ผลมาก ลูกคนแรกไม่เคยไปหาหมอเลยค่ะ หอมแดงทุบตลอดเกิดหน้าหนาว

VIP Member

พาไปหาหมอค่ะ หมอจะได้แนะนำถ้าไม่เยอะมากเขาจะไม่ค่อยทำอะไรเพราะเด็กเล็กไม่อยากให้ทานยาเยอะค่ะ.

บ้านนี้ไปหาหมอมาคะ หมอให้น้ำเกลือมาหยดใส่จมูกและก็ยางแดงดูดออก เริ่มดีขึ้นมาหน่อย

เคาะปอดนะคะแม่จะช่วยเสมหะไม่ลงปอดจะไม่ได้เป็นปอดอักเสบนะค่ะ คุณหมอบอกมาค่ะ

ขอบคุณทุกเม้นนะคะ จะลองทำตามดูค่ะ😊😊💕

ทาวิกไม่ได้น่า ต้อง2ขวบขึ้นจ้า

ใช้ลูกยางแดงดูดออกก้อดีค่ะ

อ่อคะขอบคุณค่ะแม่

Câu hỏi liên quan