6 Các câu trả lời

ถ้าทานนมแม่ อาจจะเป็นที่การกินของแม่นะคะ ถ้ากินแป้งเยอะ กินถั่วบ่อยๆ น้องก็ท้องอืดได้ค่ะ แม่ต้องกินให้ระวังนะคะ จะตามใจปากเหมือนตอนท้องไม่ได้นะคะ บ้านนี้ก็นมแม่ จิตใจแม่ร่ำร้องตำปูปลาร้ามากแต่ก็ห้ามใจค่ะ

ถ้าน้องกินนมแม่ให้ระวังอาหารที่ทำให้ทัองอืด เช่นผักตระกูลกะหล่ำค่ะ จับน้องเรอให้ได้อย่างน้อย15นาที อย่าเพิ่งรีบเอาน้องนอนราบกับพื้นค่ะ

ขอโทษที่มาตอบช้านะค่ะพอดีไม่ค่อยได้จับโทรศัพท์เลยค่ะ

บ้านนี้น้องก็ท้องอืดบ่อยค่ะ ให้กิน แอเอ็ก ของเด็กค่ะ

ได้จับบน้องเรอทุกครั้งหลังทานนมมั้ยคะ

น้องทานอาไรคะ อายุเท่าไหร่

แม่ทานอาไรที่ทำให้ท้องอืดรึป่าวคะ ถ้าแม่ทาน ลูกจะได้รับจากน้ำนมด้วยคะ