11 Các câu trả lời

VIP Member

น้องติดเต้าน่ะดีแล้ว นมแม่คือดีที่สุดแล้ว เรา6เดือนน้ำนมก็ไม่ไหลแล้ว ใจอยากให้ลูกกินถึง3ขวบเลย แต่มันได้แค่6เดือน 😢😢 ส่วนถ้าอยากให้กินนมผงจริงๆ ให้เลือกที่เหมาะกับลูก อย่าเพิ่งซื้อกล่องใหญ่ ซื้อกล่องเล็กก่อน ให้น้องลองกินดู ถ้าน้องไม่อึ ให้เปลี่ยนยี่ห้อ นมทุกยี่ห้อดีเหมือนกันหมด ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไป อยู่ที่เราและตัวน้องจะถูกกับนมยี่ห้อไหน ลูกเรากินตราหมีค่ะ อึปกติ แข็งแรงดี ไม่เจ็บไม่ไข้ สมองก็พัฒนาตามวัยเค้าค่ะ

ถ้าดีสุดคือ นมแม่ค่ะ แต่ถ้าจะให้ทาน หมอแนะนำบอกทานนม ปกติ เช่น ยูเฮชที หรือ นมปกติทั่วไปได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องเป็นนมผง คุณหมอบอก นมปกติ ประโยชน์มากกว่านมผงค่ะ

ดีทั้ง2อย่างค่ะแม่ แต่ดูที่สารอาหารทร่กล่องได้ค่ะว่าคุณแม่ต้องการสารอาหารไหนให้น้อง

ลูกเรากินดูโกรอยู่จ้า น้องแข็งแรงดี ถ่ายคล่อง หัวเราะเก่งมากกก

VIP Member

แนะนำปั้มนมแม่ใส่ถ้วยให้ดื่ม ไม่ต้องซื้อนมผงหรอกค่ะ

ดูโกรอีกเสียง ลูกถ่ายดีมาก

บ้านนี้กิน ดูโกร จ้า

บ้านนี้s26จ้า

ดูโกรเลยจ้า

แนะนำ UHT ค่ะ

Câu hỏi liên quan