22 Các câu trả lời

บ้านนี้8เดือน8วัน ยังไม่ตั้งไข่ ไม่บ๊ายบายเหมือนกันค่ะแม่แต่แม่ไม่ซีเรียสค่ะ เด็กแต่ละคนต่างกัน แม่แค่ช่วยกระตุ้นและเล่นกับน้องค่ะเขาทำเมื่อเขาพร้อมค่ะ

อย่าไปเปรียบเทียบกับคนอื่นต่ะ พัฒนาการของเด็กแต่ละคนไม่เท่ากัน ป้าข้างบ้านนิสัยแย่มากที่มาเปรียบเทียบ เป็นเราจะต่อว่าให้ไม่มายุ่งอีกเลย

Super Mum

ไม่นะแม่ และอย่าเปรียบเทียบค่ะ ถ้าสงสัยว่าช้าไหม แม่ดูในสมุดที่ทาง รพ. ให้มาหลังคลอดนะคะ ติดตามพัฒนาการน้องตามนั้น มีวิธีฝึกน้องด้วย

เรายังไม่มีประสบการณ์นะ แต่เราว่าเด็กแต่ละคนพัฒนาการต่างกันอย่าไปใส่ใจป้าเลยค่ะ แถวบ้านป้าๆทั้งหลายขี้อวด ชอบขิงอยู่แล้วค่ะ อิอิ

ลูกหลานป้าข้างบ้านเก่งกว่าลูกเราเสมอค่ะ ต่อให้ลูกเราทำได้ ลูกป้าข้างบ้านก็เก่งกว่าอยู่ดี

ขอบคุณทุกคนทุกคอมเม้นให้ความรู้กับแม่มือใหม่นะคะ ขอโทษที่ไม่มีเวลาตอบเม้นทุกคนเลยจริงๆค่ะ🙏🙏🥰

เดือนหน้าก็จะขวบแล้วพึ่งจะตั้งไข่เองคุณแม่ใจเย็นๆๆค่ะปล่อยป้าข้างบ้านเค้าไปเถอะค่ะ

คุณแม่ใจเย็นๆ ค่อยๆสอนน้องทีละอย่างนะคะ ป้าข้างบ้านรู้มากเสมอ อย่าใส่ใจมากนะคะ😊

บ้านนี้7เดือนจะเข้า8กำลังตั้งไข่ค่ะโบกมือบ๊ายบายแต่น้องยังไม่คลานกระดึบอย่างเดียม

ขอบคุณมากค่ะแม่ หายกังวลเลย🙏❣️.

บ้านนี้ ก็รุ่นเดียวกันค่ะ ยังไม่นั่ง ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ😆🤣😅👼🏻น้องปั๊บคับผม

VIP Member

พัฒนาการเด็กเเต่ละคนไม่เหมือนกันอย่าเอาลูกเราไป เปรียบกับลุกบ้านอื่น

โอเคจ้า ขอบคุณมากค่ะแม่ หายกังวลเลย🙏❣️