8 Các câu trả lời

บ้านนี้ใช้ฟ้าทะลายโจรทาที่หัวนมค่ะ ทารอบเดียว น้องไม่เอาเลย เวลานอนช่วงแรกอาจจะเป็นเรื่องยากเพราะน้องจะร้อง ต้องค่อยๆบอกน้อง กล่อมน้องนอน บ้านนี้ น้องจะชอบมานอนข้างอกหลับ พอน้องเริ่มชินก็จะหลับเองได้ค่ะ บ้านนี้ก็กินแต่นมกล่องแต่กินน้อยพยามให้น้องกิน ช่วงก่อนนอนให้อิ่ม บ้านนี้ตั้งแต่เลิกเต้าน้องไม่เคยตื่นกินนมกลางคืนเลย

บ้านนี้1ขวบ8เดือน ตืดเต้ามาก แม่ตัดการโดยถ้าบอระเพ็ด 7วัน รู้เรื่องลูกกินแต่ขวดแทบจะไม่เข้าเต้าแม่อีกเลย ลองทำดูค่ะแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่าบ้านนี้น้องก็ต้องหลับกับการจุ๊บเต้าแม่เท่านั้นไม่เอาขวดและไม่เอาใครด้วยค่า😂

ต้องฝึกค่ะ ค่อยๆฝึก กินอิ่มแล้วเอานมออกแล้วกล่อมต่อ อย่าให้หลับคาเต้า ให้เค้าฝึกกล่อมตัวเองค่ะ

คุณแม่ต้องรีบฝึกค่ะ ต้องยอมเห็นลูกเสียน้ำตาบ้าง ไม่งั้นก็จะเป็นปัญหาไปเรื่อย ๆ นะคะ

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้ลูก 8 เดือน ฝึกได้ 2 วัน ลูกร้องไห้ สงสาร เลยเลื่อนไปก่อน

ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ ลูกติดเติาหนักมาก ถ้าไม่ได้กินก็จะไม่หลับ

แม่ต้องใจแข็งค่ะ

Câu hỏi liên quan