ไข้เลือดออก

ลูกชายอายุ5ขวบ มีไข้สูงมา2วันแล้ว ต้องเช็คตัวลดไข้ถี่มาก แป๊บเดียวไข้ขึ้นอีก ไอด้วย ถ่ายเหลว ไม่กินข้าวกินน้ำได้น้อย ซึมไปมากจากปกติน้องจะซนๆหน่อย สงสัยว่าลูกจะเป็นไข้เลือดออกเลยพาน้องไปหาหมอ แต่หมอไม่ตรวจอะไรให้เลย ดูคอฟังเสียงหัวใจ จัดยา ให้กลับบ้าน คือแบบเราคนเป็นแม่กลุ้มใจมาก เพราะลูกเป็นG6PDด้วย เม็ดเลือดเค้าแตกง่ายกว่าคนปกติ วันนี้ตอนเข้านอนน้องหลับไปแล้วเลือดกำเดาไหลอีก น้องไม่เคยเป็นมาก่อน มีแม่ๆบ้านไหนลูกเคยเป็นไข้เลือดออกบ้างคะ อยากรู้ว่าลูกเรามีอาการแบบนี้ใช่รึป่าว

2 Các câu trả lời
Thành viên VIP

พาไปหาหมอที่ใหม่เลยค่ะ

ลองเปลี่ยนหมอดูครับ

5y trước

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan