3 Các câu trả lời

น่าจะอยู่ในช่วงวัยของเขาหรือป่าวคะแม่ ลูกชายบ้านนี้ขวบครึ่งกรี๊ดเก่งมากชอบใจอะไรก็กรี๊ด ไม่พอใจก็กรี๊ด อยู่เฉยๆกรี๊ดออกมาก็มีค่ะ รู้เรื่องทุกอย่างเหมือนกันแต่ไม่ยอมพูด พูดแค่หม่ำๆเวลาหิวหรือขอกิน

ปรึกษาหมอก็ได้ค่ะแม่ เราเคยปรึกษาหมอเหมือนกันแต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าอยากให้ลูกเรียนรู้เร็วแบบมีหมอฝ่ายพัฒนาการเด็กช่วย จะมีค่าใช้จ่ายรอบละ 100 บาทกว่าบาทค่ะ

ชวนคุยและรอพยายามให้น้องพูดเป็นคำๆ เรียกตามสิ่งที่เราพูด เช่น นม น้ำ เริ่มจากเรียกของในชีวิตประจำวัน1 พยางค์ก่อน เวลาร้องกรี๊ดก็รอและบอกเขาว่าให้หยุดก่อนแม่ไม่เข้าใจ พอเริ่มหยุดก็ถามว่าจะเอาอะไร

TapFluencer

ไม่ตอบสนองเวลาเค้ากรี๊ดค่ะ ไม่งั้นเค้าจะรู้ว่าทำยังไงแล้วจะได้รับความสนใจ