7 Các câu trả lời

บ้านนี้ลูกพึ่งคว่ำได้เองตอนจะ 6 เดือน แม่ลองให้น้องนอนตะแคง แล้วช่วยน้องคว่ำค่ะ น้องจะเริ่มรู้วิธีการคว่ำ บ้านนี้ใช้เวลาเป็นเดือน น้องถึงคว่ำเองได้

แม่จับคว่ำบ่อยๆจ้าหัดเขาไปในตัว หลังๆแม่ก้อแค่ตะแคงเหมือนจะคว่ำเขาแต่ไม่คว่ำนะค่ะให้ลูกคว่ำเองค่ะ...พยายามนะค่ะอิกหน่อยก้อคว่ำเป็นค่ะ

VIP Member

ลูกเราไม่คว่ำเลยค่ะ จะมาคว่ำช่วง 1 ปี พยายามจะคว่ำแต่คว่ำไม่ได้ พราะติดแขน

บางคนก็ไม่คว่ำจ้า แม่ลองจับน้องนอนตะแคงดูค่ะ ช่วยๆเขาบ้างค่ะ

ให้น้องนอนตะแคงแล้วเอาหมอนหนุนหลังดูค่ะ

จับลูกคว่ำเองบ่อยๆค่ะ

จับน้องคว้ำค่ะ

Câu hỏi liên quan