8 Các câu trả lời

ปกติค่ะ มันแล้วแต่น้องเหมือนกัน บางคน4-5เดือนก็มีค่ะ แต่บ้านนี้3เดือนเริ่มคว่ำค่ะ คว่ำได้ข้างขวาข้างเดียว 4เดือนเกือบ5เดือนถึงคว่ำได้ทั้ง2ข้างค่ะ

ค่อยโล่งใจหน่อยคิดว่า น้องพัฒนาการช้า

บ้านนี้คว่ำตอน 5 เดือนค่ะ จับน้องคว่ำบ่อยๆค่ะ (แต่ตอนนั้นแม่บ้านนี้ไม่ค่อยรุ้เรื่องเลยไม่ค่อยได้จับลูกคว่ำค่ะ)

น้องไม่ค่อยชอบคว่ำ พอแม่จับคว่ำ น้องจะร้องอึดอัดพอจับหงายน้องจะมีอาการผวา ร้องไห้

บ้านนี้2เดือนครึ่ง ก็คว่ำแล้วค่ะ แต่ยังคว่ำไม่สุด ยังตะแคงๆอยู่ค่ะ เคยคว่ำเองได้ครั้งนึงค่ะ

คว่ำเองยังไม่ได้ค่ะ พาก้นยังไม่รอด แต่จับคว่ำก็ยกได้แบบนี้ 3เดือน20วัน

VIP Member

ปกตินะคะ เด็กจะคว่ำก็เกือบๆ5เดือนนะแม่ อย่ากังวลจ้า

ขอบคุณนะคะ สบายใจขึ้นเยอะเลย 🥰

ปกติค่ะแต่บ้านนี้3เดือน23วันคว่ำเองได้แล้วค่ะ

น้องเก่งจังเลยค่ะ 🥰

ไม่ช้าค่ะ ปกติคว่ำ 5 เดือนค่ะแม่ ใจเย็นๆนะคะ

ขอบคุณนะคะ สบายใจขึ้นเยอะเลย

VIP Member

บ้านนี้คว่ำตอน3เดือน14ค่ะ

Câu hỏi liên quan