12 Các câu trả lời

อย่าทาน่ะค่ะแม่หลังหนึ่งเดือนไปค่อยทาสบู่เลวก้อไม่ต้องใช้แชมพูสระผมได้อย่างเดียวพอค่ะพอเข้าเดือนที่สองถ้าอยากใช้ควรใช้ของแรกเกิดโดยเฉพาะส่วนแป้งเด็กไม่ใช่จะใช้ได้ทุกตัวจะหั้ยดีต้องเป็นสูตรไฮเปอร์อัลเลอเจนิกเท่านั้นน่ะค่ะ

บ้านนี้แทบไม่ใช้แป้งค่ะ ผลเสียคือเป็นฝุ่น กระบังลม ระบบหายใจน้องยังไม่แข็งแรง เสี่นงเป็นภูมิแพ้ ยิ่งเป็นแผบเป็นผดประโคมใส่แป้งยิ่งไปกันใหญ่ แนะนำว่าผื่นผด ใช้ขมิ้นเหลืองฝนแล้วทาน้องดีกว่าค่ะ

แรกๆเราไม่ทาค่ะ แต่เพราะอากาศมันร้อน เหงื่อลูกออกเยอะ กลัวจะอับชื้นเลยทาให้ตามข้อพับต่างๆค่ะ

บ้านนี้ใช้เป็นแป้งเด็กเนื้อโลชั่นเอาค่ะ อากาศร้อนทาแป้งฝุ่นเหงื่อออกง่ายทำให้เป็นผื่นด้วย

ของเราใช้นะ แป้งไรซ์แคร์ ทำจากข้าวไม่มีส่วนผสมของทัลคัม เราเทลงบนฝ่ามือแล้วทาบางๆให้น้อง

ผมใช่แป้ง ยี่ห้อ นิวบอนด์ น่ะครับดีมากเลยครับลูกไม่เป็นไรครับ

บ้านนี้ทาตอนน้องได้ 2 วัน มีพยาบาลสอนวิธีอาบน้ำทาแป้งให้ค่ะ

ยังไม่ทาดีกว่าค่ะเด็กแรกเกิดภูมิคุ้มกันยังไม่มี

ทาแป้งข้าวอะคะ เห็นมีคนบอกใช้ได้กับเด็กเฉพาะจ้า

VIP Member

ถ้าสะดือยังไม่หลุดยังไม่แห้ง ไม่แนะนำให้ทาค่ะ

Câu hỏi liên quan