ค่าตัวเหลืองของลูกน้อยเหลือ9 คือปกติยังค่ะ

ลูกคลอดมาได้3วันคลอดโรงบาลเอกชน ค่าตัวเหลือง 10.5 พอเช้าวันต่อมาหมอนัดไปเจาะเลือดอีกครั้งหลังจากกลับมาถึงบ้าน เจาะมาค่า11.4 หมอบอกให้นอนส่องไฟไม่งั้นอันตรายต่อลูกน้อยมาก แต่เราก็คุยกับทางบ้านทางบ้านบอกเอามารักษาโดยให้ตากแดดให้กินนมแม่เยอะๆเอาเดี๋ยวก็หายเลยขอหมอกลับมาบ้านแต่เขาเขียนใบส่งตัวมาให้เพื่ออยากรักษาต่อโรงบาลรัฐแถวบ้าน แล้วก็เอาลูกตากแดดกินนมเราแต่นมยังออกไม่เยอะมาก เราเลยไปอนามัยให้อนามัยดูอนามัยไล่ไปโรงบาลเลยมาโรงบาลเจาะได้ค่า20 เลยให้แอดมิทส่องไฟ ส่องไฟไปคืนนึงเหลือ 14.9 เลยอยู่ส่องต่ออีกวันลดลงมา14.1 พอมาวันที่3 เจาะเหลือ 9 นี้คือปกติหรือยังค่ะ

1 Các câu trả lời

VIP Member

ค่าปกติจะไม่เกิน 12 ค่ะ  ถ้าเกิน 12 ไม่ปกติค่ะ😊

ปกติแล้วค่ะ😊

Câu hỏi liên quan