8 Các câu trả lời

บ้านนี้ไม่เคยให้กินเลยค่ะ เวลาท้องอืดก็มหาหิงส์ทารอสักพักน้องก็ดีขึ้น ยาใช้ภายนอกน่าจะดีกว่านะค่ะเพราะน้องยังเล็กมากมหาหิงส์เอาอยู่ค่ะ

กินเพื่ออะไรคะ น้องมีปัญหาท้องอึดปวดท้อง หรือร้องไห้บ่อยหรอ ถ้าไม่มีอะไรก็ไม่ต้องกินคะ เลี่ยงสิ่งแปลกปลอมให้มากที่สุดคะ นมแม่ล้วนๆเลยคะ

ถ้ากินแม่ในบริมาณที่เพียงพอ เหมาะสมกับน้ำหนักตัวของน้องแล้ว ไม่แนะนำให้กินอย่างอื่นค่ะ นมแม่ดีที่สุด สารอาหารครบถ้วนอยู่แล้ว

VIP Member

ทามหาหิงค์ที่ท้องดีกว่าค่ะ

ทำไมแม่ถึงจะให้น้องกินค่ะ

กินเฉพาะเมื่อจำเป็นเท่านั้นค่ะ เพราะยาก็คือยา เราให้กินไกรฟ์วอเตอร์ตอนที่ลูกร้องไห้นานๆแบบสุดความสามารถของเราจริงๆเท่านั้นค่ะ

ให้กินเวลาท้องอืดน่ะค่ะ

VIP Member

น้ำมันออยยูยีค่ะช่วยได้

กลิ่นดีกว่ามหาหิงคุ์มากๆเลยค่ะแม่

มหาหิง อีก1 เสียงครับ