42 Các câu trả lời

นมขาว นมใส หรือเหลือง ก็มีสารอาหารเหมือนกันค่ะแม่ ไม่จำเป็นต้องสีเหลืองอย่างเดียวจ้า ร่างกายคนเราไม่เหมือนกันจะให้ผลิตนมออกมาสีเดียวกันคงเป็นไปไม่ได้

ใช่ค่ะแม่ นมใสก็เป็นนมส่วนหน้าช่วยขับถ่ายค่ะ นมส่วนท้ายจะออกขาวขุ่น หรือเหลือง

บ้านนี้ขาวเกือบใสเลยค่ะ อยากให้นมเข้มข้นบ้าง😅 ขนาดตอนคลอดแรกๆก็ไม่ค่อยเหลือง

มันปั้มไม่ออกแล้วคะแม่ แต่เหมือนออกไม่หมดไม่รู้ตะทำไง นวดก็แล้ว ปั่นจี้ก็ปั่นไม่ขึ้น 😅

ดีมากเลยค่ะแม่ อยากให้เหลืองแบบแม่นานๆจัง บ้านนี้พึ่งคลอดน้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ จะลองทำตามแม่นะคะ

บอกเคล็ดลับหน่อยค่ะเผื่อลูกออกมาก็อยากไห้น้ำนมมันข้นๆแบบนี้เลย

ดื่มน้ำขิง+อินทผาลัม สูตรแม่นางใช้ขิงแก่300 g,อินทผาลัม5-7เม็ด ต้มใส่น้ำประมาณ3ลิตร ดื่มแทนน้ำเปล่า ช่วยเพิ่มน้ำนมได้นะคะ ดื่มตั้งแต่หลังคลอดจนลูก3เดือน ปัจจุบันลูกกำลังจะ7เดือน แม่ดื่มน้ำเปล่า นมไม้นมนางต้มบ้าง ทานฟักทองนึ่งเป็นประจำค่ะ

ของเราขาวเลย แม่บอกเคล็ดลับได้มั้ยคะ อยากให้ข้นๆแบบนั้นบ้าง

ขอบคุณมากค่ะแม่

VIP Member

งื้ออน่าอิจฉาจังคุณแม่ บ้านนี้นมเยอะแต่ขาวใสมากเว่อค่ะ555555

ทำppวิธีที่ 1" : เป็น pp ที่ได้รับความนิยมมากที่สุด คือการทำวันละหนึ่งรอบ โดยการใช้เครื่องปั๊ม 2 ข้าง ปั๊มนาน 20 นาที พัก 10 นาที ปั๊ม 10 นาที พัก 10 นาที ปั๊ม 10 นาที รวมเป็นเวลา 60 นาทีต่อการทำ pp 1 รอบ ทำต่อเนื่องทุกวัน .

ของเราขาวขุ่น ไกล้เคียงกับนมผงมากคะ แนะนำหน่อยคะกินอะไร

นมแต่ละคนจะไม่เหมือนกันนะคะ บางคนก็อาจจะขาวขุ่นเหมือนนมผงแต่สารอาหารก็มีเหมือนกันค่ะ

กินอะไรทำไมน้ำนมเหลืองขนาดนี้ ไม่เคยมีสักครั้ง😅😅

นมแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ บางคนก็ขาวขุ่น สารอาหารก็มีเหมือนกันค่ะแม่

แม่ปั๊มล้วนมั้ยคะ ทำยังไงน้ำนมถึงจะข้นแบบนี้

ปั้มล้วนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ข้นแค่2เดือนเเรก ตอนนี้ขาวเเล้ว5555

Câu hỏi liên quan