2 Các câu trả lời

เขียนใบลาปกติค่ะ หมายเหตุคือลาคลอดค่ะ ตามกฎหมายคือ ลาได้ 98 วันค่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับพนักงานและบริษัทฯตกลงกันอีกว่า จะลาได้น้อยกว่านี้ไหมและบริษัทฯ จ่ายค่าจ้างระหว่างลากี่% ของเงินเดือน อันนี้ที่เคยเป็นฝ่ายบุคคลทำให้พนักงานประจำ บริษัทเราจ่าย 75% ให้ลาเต็มจำนวนวัน แต่ที่เคยเห็นซับส่วนมากจะหาคนใหม่มาทำแทนเลยค่ะ ไม่ค่อยให้ลาคลอดเพราะไม่ใช่พนักงานประจำบริษัทไม่จำเป็นต้องจ่ายเงินให้เราทั้งที่เราไม่ทำงานให้เค้าค่ะ อันนี้ความเห็นส่วนตัวที่เคยทำงานฝ่ายบุคคลให้ทั้งบริษัทประจำ และเคยเป็นซับให้บริษัทอื่นค่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับซับนั้นๆค่ะลองคุยกับเค้าดู แต่ละซับทำงานอาจจะไม่เหมือนกันค่ะ

แนะนำสอบถามกับทางที่ทำงาน เพราะแต่ละที่ ก้อลาคลอดก้อจะต่างกันออกไปคะ

Câu hỏi liên quan