4 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันค่ะ แบบหิวนะ แต่ทานไม่ได้ ทานละเสียดท้อง พอนอนเหมือนเปนกรดไหลย้อน แสบท้อง แสบกลางอก แบบทรมานร่างมาก ใช้วิธีทานพวกผักผลไม้ปั่นเอาค่ะ แบ่งทานทีละหน่อย ทานบ่อยๆ น้ำหนักลดเยอะ แต่คุณหมอบอดว่าช่วง 3 เดือนแรกจะเป็นแบบบนี้ไม่อันตราย เป็นกลไกที่เด็กปกป้องตัวเองไม่อยากให้มีอะไรแปลกปลอมเข้าไป ประกอบกับฮอร์โมนคุณแม่ที่ยังปรับตัวอยู่ อาหารไม่ย่อย กล้ามเนื้อเรียบคลายตัว อดทนค่ะ

ขอบคุณคะแม่ๆ

ไตรมาสแรกน้องเขามีถุงไข่แดงในตัวอยู่แล้วค่ะไม่ต้องกลัวช่วงแรกไม่ได้รับสารอาหารจากแม่ขาดนั้นแต่กรุณาทานยาที่หมอจ่ายให้อย่าขาดก็พอ

อายุครรภ์ใกล้ๆ กันเลย มีอาการท้องอืด เบื่ออาหาร เหมือนกันด้วยค่ะ ใช้วิธีกินข้าวน้อยๆค่ะ ครึ่งทัพพี แล้วกินผลไม้แทนค่ะ

ถ้าฝืนกินไม่ได้จริงๆ แนะนำให้คุณแม่ทาน นม ทดแทนค่ะ แต่ถ้าฝืนได้สักนิดสักคำ2คำก้ดีนะคะ

Câu hỏi liên quan