20 Các câu trả lời

เราก็โดนคนบอกว่าท้องเล็กเหมือนกันคะ แต่เราไม่ค่อยสนใจ สนใจแค่คำพูดของหมออย่างเดียว หมอบอกน้องตามเกณฑ์ก็พอคะ✌🏻✌🏻

เราก็เป็นมีแต่คนทักว่าท้องเล็กมากเหมือนท้องได้5 เดือนเอง ก่อนท้อง น้ำหนัก 42 ตอนนี้ขึ้นๆลงๆ 50-51 แต่น้องน้ำหนักตามเกณ

5เดือนแล้ว นน.ไม่ขึ้นเหมือนกันเลยค่ะ แอบกังวลเหมือนกัน กินเยอะนะคะ แต่ก่อนท้อง นน.ไม่เคยถึง50เลย ปัจจุบันก็47

น้องตัวใหญ่จะคลอดยาก ใหญ่มากก็ต้องผ่าเราก็หนัก49 น้ำหนักขึ้นมา6โล น้องออมา3415กรัม น้องก็แข็งแรงดี

VIP Member

อัลตราซาวด์ดูขนาดน้องบ้างรึป่าวคะ บางคนท้องไม่ใหญ่ แต่น้องขนาดตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะ

บำรุงเยอะๆค่ะ ทานอาหารที่มีประโยชน์ อย่าไปสนใจคำพูด ยิ่งเครียดจะยิ่งส่งผลต่อลูกนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องก้เล้กค่ะ ตอนนี้ 35 วีค น้ำหนักขึ้นมา 8 โลเองค่ะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ดีค่ะ

ไม่ต้องฟังคนอื่นหรอกค่ะ ฟังแต่หมอและพยายามกินนมกินไข่เยอะๆ

กินไข่วันล่ะ2ฟองนมวันล่ะ2แก้วเน้นกล้วยนำ้ว้าค่ะผักสีเขียว

แพ้ไข่นี่สิคะ กินได้แต่กล้วย นมก็กินทีไรแล้วอ้วกตลอดเลย

VIP Member

อย่าเครียดค่ะคุณแม่

Câu hỏi liên quan