6 Các câu trả lời

VIP Member

ถ่าเจ้บเตือนนั่งรึนอนพักก้จะหายค้ะ แต่ถ้ามีอาการเจ้บท้องท้องแข้งปวดเอวบั้นท้ายพักยังใงก้ไม่หายอาจเจ้บจิงค้ะเพราะแต่ละคนจะไม่เหมือนกันนะค้ะบางคนไม่ปวดท้องแต่ปวดเอวแทน

ใกล้แล้วค่ะอาการเตือนใกล้คลอดค่ะ ลองจับเวลาดู ถ้าท้องแข็งทุก5นาที นาน1นาที เป็นเวลา1ชม. หรือมี มูกเลือด หรือมีน้ำเดิน(น้ำคล่ำแตก) หิ้วตระกร้าไปโรงบาลเลยค่ะ

ลองจับเวลาดูค่ะ ว่าเจ็บนานแค่ไหนคลายแล้วเจ็บอีกถ้าเริ่มเจ็บถี่ 10 นาทีก็เตรียมตัวไปรพ.ได้แล้วค่ะ

ใกล้แตกแล้วจ้าคุณแม่...ถ้ามีน้ำเดินหรือปวดท้องถี่ขึ้นก็รีบไปรพ.เลยนะคะ

ถ่าไม่มีน้ำไม่มีเลือดออกก็น่าจะเจ็บเตือนคะแม่

ลองจับเวลาดูค่ะว่าแข็งถี่ไหม

Câu hỏi liên quan