27 Các câu trả lời

กล้วยกับไข่ทุกวันนะคะ เห็นผลทันตา แต่อย่าโหมกินแต่อย่างเดียวในปริมาณเยอะนะคะ กินทีละน้อยแต่กินทุกวันค่ะ ดิฉันเคยกินกล้วยหอม 2 ลูก ไข่ 4 ฟอง ทุกวัน ตลอด 2 สัปดาห์ น้ำหนักลูกพุ่งเลยค่ะ พุ่งแบบเกินด้วย ดิฉันได้ลดปริมาณลงเลย มันดีจริง แต่กินเยอะมันก็เกินไปค่ะ ลดกล้วยเหลือ 1 ลูก ไข่เหลือ 2 ฟองพอ วันเว้นวันก็ได้ค่ะ

กินนม ไข่ โปรตีน กล้วย1-2ลูกสลับกับผลไม้อื่นตามชอบ บ้านนี้ตอน7เดือน น้องหนัก1,400กว่าๆ หมอบอกอยากให้น้องหนักกว่านี้หน่อย ตอนนี้9เดือน38w+1d น้องหนัก 2,514กรัมแล้วค่ะ

34วีคน้องได้2600gค่ะตอนนี้36วีคน้องจะ3000g แล้วเน้นกล้วย นม ไข่ต้มดูนะคะคุณแม่ ยังพอมีเวลาทำน้ำหนักลูกค่ะ สู้ๆๆค่ะ

กินไข่ต้มเยอะๆค่ะ เพราะหมอบอกว่าให้ทานวันละ6ฟองแต่เด็กตัวใหญ่จริงๆนะคะนี่36Weekน้องน้ำหนัก2,713กรัมแล้วค่ะ

VIP Member

แม่บ้านนี้ซัดกล้วย7-11 วันล่ะ2-3ลูกแช่เย็นๆ กินอร่อยดีค่ะ แล้วก็ชอบกินสาลี่มากๆฉ่ำน้ำสุดๆ ตอนนี้13wแล้วจ้า

กินชดเชยข้าวด้วยค่ะ เพราะเบื่อข้าว กินไม่ค่อยลง

ต่อวัน กินกล้วยน้ำว้า2ลูก นมเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาล1แก้ว ไข่ต้ม2ฟอง บ้านนี้กินลงลูกตัวใหญ่จนหมอดุเอา 55+

ซาวด์ตอน 7 เดือน ลูกหนัก 1,240 ค่ะ หมอบอกลูกตัวใหญ่เกิน ให้แม่ควบคุมเรื่องอาหารการกินค่ะ

ค่ะ 😊😊 ตอนนี้33 วีคแล้ว รอซาวด์ก่อนคลอดอีกรอบนึงค่ะ บ้านนี้ลูกๆ มีแต่ตัวใหญ่ๆกัน คนแรก 3,320 คนที่สอง 3,830 พอคนที่สามแม่กลัวว่าน้องจะหนัก4 โลอัพ เกรงจะคลอดเองไม่ได้เพราะแม่ก็อายุเยอะแล้วด้วย เลยแพลนกับคุณหมอที่ฝากพิเศษไว้ว่าถ้าน้องตัวใหญ่จะผ่าคลอดเอาค่ะ

กินไข่ต้มวันละ2-3ฟอง นมวันละ3แก้ว กล้วยน้ำหว้าวันละ2ลุก เน้นอาหารที่มีโปรตีนนะค่ะ

กินไข่ขาววันละ3-4ฟองคะไซร์ใหญ่มีโปรตีนฟองละ3-5กรัมเลย อกไก่คะ ตับ เยอะๆหน่อย

บ้านนี้ตอน7เดือน​ นนในครรภ์​ ได้1800ล่ะคะ​ เราเน้นทานพวกกล้วยกับน้ำเต้าหู้​

Câu hỏi liên quan