รีวิว รพ.สมเด็จพระปิ่นเกล้า (ทหารเรือ) ตามความรู้สึกเรานะ

**รูปคือไม่ได้ตั้งใจถ่ายรีวิวห้อง อาจจะมีคุณพ่อในทุกรูป** แต่เราอยากให้แม่ได้พอเห็นและตัดสินใจง่ายขึ้น ผ่าคลอด+ทำหมัน+ยา+ห้องพิเศษรวม1คืน +ห้องพิเศษเดี่ยว2คืน+ผ้าอนามัย+แพมเพิส จ่ายจริง : 19,100.- (จ่ายเงินสดไม่ใช้สิทธิ์) ระหว่างเราท้อง เรามีภาวะ เบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ และ ความดันสูง น้ำคร่ำรั่ว ทำให้ครรภ์เป็นพิษ ต้องนัดผ่าคลอดก่อนกำหนดจริง โดยมีคุณหมอประจำคืออาจารย์หมอชนินทร์ (เราไม่ได้ใส่ซองหรือใดๆเพราะเป็นเคสพิเศษ คุณหมอเลยรับดูแลเป็นหมอประจำ ทำคลอด และดูแลให้จนหลังคลอด) ของเรา ผ่าคลอด+ทำหมันด้วย **แผลในทำหมันเจ็บกว่าแผลผ่าคลอดแบบ×10 🥹 +++รีวิวห้อง +++ วันแรก : ห้องพิเศษรวม4เตียง(ห้องพิเศษเดี่ยวเต็ม) จะเป็นห้องแอร์ ห้องน้ำรวมสะอาด ไม่แย่ วันที่2-4 : ได้ห้องพิเศษเดี่ยว ในห้องจะมี แอร์ ทีวี ตู้เสื้อผ้า ตู้เย็น โซฟาเบส (ปรับเป็นเตียงได้) โต๊ะเก้าอี้ ห้องน้ำใหญ่ แยกโซนเปียกแห้ง +++รีวิวอาหาร+++ พิเศษเดี่ยว และ พิเศษรวม อาหารเหมือนกัน อร่อยสะอาด มื้อกลางวัน จะมีพวกแซนวิทและน้ำให้ญาติด้วย +++รีวิวพยาบาล+++ จะเหมือนห้องฝากท้อง จะมีเสียงดังบ้างดุบ้างใจดีบ้าง แต่จะบอกคนที่คลอดที่นี่ก่อนเลยว่า ถ้าผ่าคลอด พยาบาลจะดูลูกให้วันแรก ส่วนคลอดเองเท่าที่เหนคือเข้าห้องแล้วพยาบาลจะเอาลูกมาให้เลย และที่แม่ต้องทนหน่อยและเป็นสิ่งที่เราเหนื่อยมากเพราะที่นี่เค้าจะต้องให้เราเอาลูกไปให้นมที่ห้องให้นมทุก3ชม. (คือแม่แทบไม่ได้พักเลยจ้าาา)เค้าจะบังคับเลยว่าให้เอาไปป้อนนม ต่อให้ผ่ามาก็ต้องเดินเข็นลูกไป คือของเราแผลปลิกันเลย ร้องไห้จะกลับบ้านเลยเพราะเจ็บแผลในที่ทำหมันมาก ***พยายามเอาของไปเองไม่ต้องซื้อกับรพ.เราว่าเอาไปเองราคาถูกกว่า**

2 Các câu trả lời

มีช่องทางการติดต่อพี่ไหมคะ หนูท้องแรกใหม่มากๆอยากรู้เรื่องการฝากท้องรพ.นี้มีค่าใช้จ่ายอะไรไหมคะ

ตอบเพิ่มเติมจากที่รีวิวนะคะ รพ.อาจจะต้องตื่นเช้าหน่อยไม่เหมือนรพ.เอกชนแต่เซฟค่าใช้จ่ายไว้ไปใช้ตอนคลอดกับซื้อของลูกจะดีกว่า หากต้องการหมอฝากประจำและเป็นคนเดียวกับผ่าคลอดให้คุยกับคุณหมอส่วนตัวจะมีค่าซองค่ะ แต่ของพี่คือไม่เสียอะไรเพราะเป็นเคสพิเศษคุณหมอดูแลยันหลังคลอด ส่วนตัวนอนห้องพิเศษเดี่ยวค่ะเพราะห้องรวมจะกี่เตียง คือแทบไม่ได้นอนเลย เพราะนอนรวมเด็กคนนึงร้องอีกคนจะร้องตามๆกัน ที่เจอมาคืนแรกนะคะ และรพ.นี้จะให้เราเดินเอาลูกไปป้อนนมทุก3ชม. กลับมาคือลูกจะติดขวดมากกว่าเต้า แต่ห้องพิเศษเดี่ยวดีทุกอย่างเพราะส่วนตัว แต่ข้อเสียคือจองไม่ได้ห้องเต็มต้องนอนรอที่ห้องรวมสี่เตียงก่อน ห้องว่างค่อยย้ายเข้าค่ะ สอบถามเพิ่มเติมได้ค่ะ FB : R'Benz Hansa นะคะ มีรีวิวเรื่องทำประกันลูกตอนคลอดแล้ว แต่ไม่ได้เป็นคนขายนะคะ แค่รีวิว

คุณแม่คะ แถวแรกสุดบนใบเสร็จใช่ราคาห้องมั้ยคะ

จำไม่ได้แล้วเลยอ่ะคะ เพราะใบรพ.เก็บคืนไปตอนจ่ายค่าใช้จ่ายค่ะ อันนี้คุณพ่อถ่ายเก็บไว้อ่ะคะ

Câu hỏi liên quan