37 Các câu trả lời

บ้านนี้แม่ก็เป็นคนตัวเล็กค่ะ ก่อนท้องหนัก38 แต่แม่ไม่แพ้ท้องนะค่ะ ตอนนี้33+4 น้ำหนัก54 แล้วค่ะ บ้านนี้เน้น เนื้อ นม ไข่ กล้วย จ้า

น้ำหนักก่อนท้องบ้านนี้ก็38ค่ะ ตอนนี้42 ค่ะตัวเล็กเหมือนกันค่ะ แม่บ้านนี้สู้แค่146 เองคะ ถ้าลูกตามเกณฑ์ แข็งแรงก็พอแล้วค่ะ

ก่อนท้องน้ำหนักเท่ากันค่ะช่วงที่แพ้ท้องคือกินใรม่ด้เลยตื่นก็อวก พอหายแพ้ท้องกินได้ ตอนนี้แม่36+5 น้ำหนัก50แล้วค่ะ

บ้านนี้กินน้ำก้อาเจียน

บ้านนี้ก่อนท้องน้ำหนัก 36 สูง 150 เองค่ะ ตอนนี้ 35W แล้วน้ำหนัก 46 น้ำหนักลูกอยุ่ในเกณฑ์ปกติดีค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

ค่ะเราก้อตัวเล็กเรยกังวลแต่ไปซาวมานำ้หนักน้องตามเกนเรยสบายใจน่อย

ถ้าลูกนน.ตามเกณฑ์​แม่ไม่ต้องกังวลเลยค่ะ แต่น่าจะพยายามทานอาหารบ้างน้องจะได้รับสารอาหารครบ5หมู่นะคะ

แม่ตัวเล็กเหมือนกันคะและน้ำหนึกก็ขึ้นช้ามาก. ตอนนี้ท้องได้20wแล้วน้ำหนึกพึ่งขึ้นมาแค่3โลเอง

ขึ้นช้าเหมือนกันค่ะนำ้หนัก

เหมือนกันเลยค่ะ เราสูง150หนัก42 ข้าวไม่กิน กินแค่นมค่ะ แต่ไปหาหมอ หมอบอกลูกตามเกณฑ์ปกติค่ะ:)

หมอนัดก็ถามหมอได้เลยค่ะ:)ว่าน้องเป็นไงบางสมบูรณ์ไม เราถามทุกครั้งเลย เพราะหมอบางคนไม่บอก ถามเรื่องการเต้นหัวใจน้องด้วยนะค่ะ:)

แม่ต้องดูที่น้ำหนักลูกเป็นเกณฑ์นะคะ แม่ต้องไม่กังวลไม่เครียดนะคะ มันมีผลต่อลูกค่ะ

ต้องดูน้ำหนักลูกค่ะ ถ้าหมอบอกอยู่ในเกณก็ไม่ค้องห่วงเรื่องท้องใหญ่ท้องเล็ก

บ้านนี้ แม่น้ำหนักก่อนท้อง 43 ตอนนี้ ได้ 29 สัปดาห์ 53 ค่ะ แม่ก้อ สูง140+ เหมือนกันค่ะ

Câu hỏi liên quan