ใครทีมกุมภาบ้างคะ สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ

ระหว่างคลอดเองกับผ่าคลอดแบบไหนดีกว่ากันคะ เลือกไม่ถูกเลย ถ้าผ่าคลอดหมอจะผ่าให้เลยวันจันทร์นี้ค่ะ ได้38+1สัปดาห์ กำหนดคลอดจริงๆคือ11กุมภา หมอบอกถ้าคลอดเองอาจจะออกก่อนคือประมานวันที่4-5กุมภา แต่หมอจะไม่อยู่วันที่31-3 หมอเลยบอกว่าไม่ต้องฝากพิเศษก็ได้ แต่ในใจเราก็อยากฝากหมอคนนี้ กรณีถ้าคลอดเอง แต่หมอจะไม่อยู่เลยจะผ่าให้ก่อน ตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ กลัวกการผ่าคลอดมาก ยิ่งใกล้วันยิ่งกังวล 🤣 #ท้องแรก #ลูกชาย คนแรก

Hãy là người đầu tiên trả lời