16 Các câu trả lời

เกี่ยวต่ะแม่ คุณหมอบอกให้นมบุตรอาจมีผลประจำเดือนขาด บ้านนี้ท้องแรกน้องกินนมตั้งแต่แรกเกิดน้ำคราวปลาหมดประจำเดือนมาต่อ คนที่สองนมแม่ล้วน ปจดมาตอนน้องได้7เดือน

เราฉีดยาคุมตามคำแนะนำแพทย์วันที่ตรวจภายใน ก็คือ6สัปดาห์หลังคลอด ประจำเดือนก็มาเลยค่ะ ตอนนี้น้อง4เดือน แม่ให้นมอยู่ด้วยค่ะ

เกี่ยวค่ะ บ้านนี้ให้ลูกกินนมแม่ล้วน 100% จนลูกได้ 1.4 ขวบ ตัวแม่เองประจำเดือนมาตอนลูกได้ 8 เดือนค่ะ ถามคุณหมอบอกว่าปกติค่ะแม่

เค้าก็ยังไม่มาเหมือนกันค่ะลูกจะครบ1ขวบแล้ว เค้าคุมกำเนิดแบบฝังยาคุม5ปี หมอบอกว่าถ้าประจำเดือนไม่มาคือปกติค่ะแม่☺️

TapFluencer

บ้านนี้เกือบปีค่ะ แต่ประจำเดือนยังมากระปริบกระปรอย ยังไม่มาตามปกติค่า

บ้านนี้9เดือนละค่ะ เขาบอกว่าถ้าให้นมลูกหรือฝังยาฉีดยา ไม่มาคือปกติค่ะ

ท้องคนแรก ปั้มนม 1.2 ขวบ มาหลังจากหยุดปั้มประมาณ 1-2 เดือน

บ้านนี้จะ9เดือนแล้วก็ยังไม่เป็นประจำเดือนเลยค่ะ

VIP Member

เกี่ยวค่ะแม่ ปกติ บางคนหยุดให้นมถึงมา บางคนเป็นปี

ค่ะแม่ ขอบคุณคำตอบแม่ๆ นะคะ สบายใจขึ้นเลย ตอนแรกกังวล ☺️

บ้านนี้มาตอน9เดือนค่ะแม่น้องดูดเต้าค่ะ