5 Các câu trả lời

VIP Member

เราเตรียมตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ การที่เราไม่เตรียมคือการที่เราไม่พร้อมค่ะ(ความคิดส่วนตัวนะคะ) เราเตรียมไว้เลยกว่าลูกจะคลอดก็จะมีไอเทมเยอะเลย😅

เราเตรียมก่อนคลอดค่ะ ส่วนตัวไม่ถือ สะดวกแบบนี้ เสื้อผ้าต้องซักก่อนใส่ค่ะ คลอดเสร็จก็ได้ใช้เลย จะให้มารอคนซื้อซักตากออกรพ.พอดี

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่4เดือนแล้วแม่กลัวท้องแก่ไปแล้วจะไปหาซื้อไม่ไหวหรือกลัวคลอดก่อนกำหนดเลยเตรียมไว้เร็วมาก

บ้านนี้เตรียมช่วง 4 เดือน ซักพับตอน 7 เดือน เตรียมของไป รพ.ตอนใกล้คลอดค่ะ รอคลอดก่อน ลูกไม่มีใช้พอดีค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ แม่แฟนย้ำไม่ให้ซื้อ😄

เฮ้อ อึดอัดแต่บอกไครไม่ได้เนาะ