8 Các câu trả lời

รีบหาซื้อมาทานได้เลยค่ะ ถ้ายังไม่มีเวลาไปฝากครรภ์ มีขายตามร้านขายยาจ้า แต่ถ้า 11 วีค เวลาไปฝากครรภ์หมอจะจัดแคลเซียมและธาตุเหล็กมาให้เพิ่มจ้า ยาบำรุงในระยะตั้งครรภ์ 3 เดือนแรกสำคัญมาก เพราะเป็นช่องฟอร์มอวัยวะต่างๆรวมทั้งระบบประสาทจ้า

คุณแม่รีบไปฝากครรภ์นะคะ กินอาหารที่มีประโยชน์ผักผลไม้/นม/เนื้อสัตว์ช่วยบำรุงได้ แต่ทางที่ดีพบหมอให้คุณหมอแนะนำดีที่สุดค่ะ ตอนนี้เราก็11วีคเหมือนกันค่ะ ขอให้น้องสมบรูณ์แข็งแรงนะคะ

แนะนำให้คุณแม่ไปพบคุณหมอเพื่อฝากครรภ์ดีกว่าคะ เพื่อว่าคุณหมอ จะให้ยาบำรุงลูกและคุณแม่คะ

รีบไปดีกว่าน่ะค่ะคุณแม่เดี๋ยวน้องจะคลอดก่อนกำหนดจ้า คุณหมอจะได้ตรวจเลือดจ้า

จ้า😊

VIP Member

รีบไปฝากตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์เลยจ้ายิ่งดี จะได้ยามากินบำรุงลูก

ขอบคุนค่ะ

ไปฝากแล้วรับยาตอนนี้ยังทันนะ

ไปพบคุณหมอเอายามาทานนะคะคุณแม่

ขอบคุนค่ะ

แนะนำรีบไปฝากนะค้ะแม่

Câu hỏi liên quan