15 Các câu trả lời

เราเคยโดนตะขาบยักกัดอ่ะ ไปหาหมอ หมอบอกว่าพิษไม่สามารถเข้าสู่ลูกได้ แต่ถ้าแม่แพ้สัตว์มีพิษ หมอฉีดยาแก้แพ้ให้ แล้วก็กินยาพารา บรรเทาอาการปวด ครบ24ชม.เดี๋ยวก็หายปวดค่ะ

เคยโดนตะขาบกัดค่ะท้องแรกค่ะตอนนันอายุครรภ์7เดือน..นอนร้องไห้ทั่งคืนปวดมากค่ะ.ร.พ.ก้อไม่ได้ไป555

ท้อง16w ต่อต่อยที่หนังหัวเจ็บปวดมากน้ำตาไหลเลยค่ะ ปวดหัวมึนหัวเวียนหัวมากๆเลยค่ะปวดวัน1เต็มๆ

ล้างด้วยน้ำเกลือ แล้วเอาน้ำมะนาวทาค่ะแม่ อาการปวดจะเบาลง กรดในน้ำมะนาวช่วยให้พิษอ่อนลงค่ะ

แม่บ้านนี้เคยโดนตอน19w หมอแนะนำประคบเย็นๆ แบบให้แผลมีอาการชา. ประมาณ3. ชม. รับรองหายปวดจร้า

เราโดนผึ้งต่อย เขาไม่ดิ้นทั่งวัน ไปหาหมอหมอบอกน้องนอนหลับ55555

หมิอเคยบอกว่าพิษจะไม่ตกถึงลูก แต่แม่ควรไปหาหมอนะคะ

เราเคยกัดโดนตอนไม่ท้องแพ้พิษตะขาบแอทมิดไป2 คืนเลย

VIP Member

ไปหาหมอไว้ก่อนดีกว่าค่ะ กลัวพวกเชื้อโรคมากกว่า

เคยโดนตอน 12 W ค่ะ ปากมาก นั่งร้องไห้ ทั้งคือ

Câu hỏi liên quan