27 Các câu trả lời

ติดตอน7เดือนคะ ไม่ได้ดูแลอะไรมาก ทานยาที่หมอให้ ดื่มน้ำผึ้งมะนาว น้ำอุ่น เท่านั้นเลยคะ6วันหาย แต่ไอนานมากคะ 2-3อาทิตย์ ตอนนี้ 8เดือน ปกติดีคะแม่

ติดต่อโรงพยาบาลที่มีสิทธิรักษานะคะ เพราะว่าท้อง ถ้าใกล้คลอดหมอน่าจะให้นอนโรงบาล แต่ถ้ายังหรือดูแล้วไม่เป็นอันตรายหมอจะจ่ายยาตามอาการค่ะ

เคยติดตอน2เดือนค้ะ นอนให้ยาฟาวิกับให้น้ำเกลือ5วันค่ะ หมอไม่ให้กินยาอะไรเพราะไม่มีอาการมีแค่ตัวร้อนติดแผ่นเจลลดไข้ก็ดีขึ้นค่ะ

ติดโควิดตอน 37 week อาการเหมือนคนเป็นหวัดเล็กน้อย เจ็บคอ ได้เอ็กเรย์ปอด และกินยาฟาวิฯ กินน้ำอุ่นเยอะๆ ก็หายค่ะ สู้ๆค่ะแม่

พักผ่อนเยอะๆ ดูแลตัวเองไม่ให้เครียด ตอนเป็นโควิดรักษาตามอาการเลยค่ะ ตอนเราเป็นเจ็บคอ ไอ หมอก็ให้ยาแก้เจ็บคอ CPM มาให้

เคยติดตอนท้อง 1 เดือนกว่าๆ ไม่ได้ทานยา 3 วันแรกมีไข้อ่อนๆ เจ็บคอ ก็อมยาอม กินน้ำขิง เน้นกินผลไม้ที่มีวิตามินซีเยอะๆ

ติดตอนคลอดเลยค่ะ ทรมานมากหลังคลอด เป็นรองโควิดแถมไม่ได้เจอลูกอีกเป็น10วัน 😭😭 กินยาพารา จิบน้ำอุ่น นอนพักเยอะๆค่ะ

เคยติดเมื่อ22/07/22 ท้อง14week เป็นไข้กินแค่พารา ถ้ามีน้ำมูกก้กินยาลดน้ำมูกที่หมอจ่ายให้ กินน้ำอุ่น กินน้ำขิง 5วัน หาย

ตอนนี้34วีค ติดโควิดเหมือนกันค่ะ ได้ ยาฟาวิ พารา แก้ไอ แก้แพ้ มากินกำลังรักษายุเลยค่ะ #ทีมคลอดกันยา

รับประทานไข่ต้มเยอะๆค่ะ พยายามไม่เครียด กินแค่ยาพาราพอค่ะ ล้างจมูกบ่อยๆไม่กลืนเสลดค่ะ

Câu hỏi liên quan