5 Các câu trả lời

ลูกกินนมแม่มัยค่ะ ถ้าใช่ อาจเกิดจากอาหารที่แม่กินแล้วลูกไม่สุขสบายท้องค่ะ อาจเป็นที่อากาศด้วยเพราะช่วงนี้ร้อนมากๆ ให้ลูกใส่เสื้อผ้าที่เบาสบาย ไม่ห่อตัวจนร้อนเกินไป หรือกินนมอิ่มจนแน่นท้อง ถ้าเด็กสบายตัวกินอิ่มนอนหลับค่ะ✌️

ช่วง 3 4 ทุ่มถ้าเขาตื่นอย่าพึ่งให้หลับ ให้ป้อนนมนิดนึงแล้วยื้อจนใกล้ ๆ เที่ยงคืนค่อยให้กินนมนอน บ้านนี้เมื่อก่อนตื่น 5ทุ่มแล้วตาแป๋วยันตี4ตี5เลยค่ะ ตอนนี้หลับตี1ตื่นตี4ตี5แทนแล้ว สู้ ๆ ค่ะแม่

ลูกงอแงเกิดได้หลายสาเหตุค่ะแม่ เช่นกินนมไม่อิ่ม/หิวนม/ไม่สบายท้องเพราะไม่ได้จับเรอ/ปวดท้อง/ไม่ได้เปลี่ยนแพมเพิส/ไม่สบายตัว..แม่ต้องดูค่ะว่าเกิดจากสาเหตุไหน

เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะแม่ อาจเพราะกลางวันเขานอนเยอะด้วยค่ะ

เปนค่ะ ประมาน4เดือนถึงหาย

Câu hỏi liên quan