ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ

มีใครเซ็นสัญญาแล้วลาออกจากงานโดยไม่แจ้งล่วงหน้าบ้างคะ เงินออกและแจ้งลาออกทีเดียว มีเสียค่าเสียหายอะไรไหม (ส่วนตัวไม่ได้ทำอะไรเสียหายค่ะ) ประเด็นที่เราไม่อยากแจ้งล่วงหน้าเพราะเห็นมาหลายคนแล้วค่ะ บางคนแจ้งลาออกล่วงหน้า2เดือนแต่ไม่ถึงวันกำหนดนายจ้างเขาเอาออกเลยค่ะโดยไม่ชดใช้ค่าอะไรใดๆทั้งสิ้นให้แก่พนักงาน และอีกหลายๆอย่างที่เราไม่อยากแจ้ง ใจจริงๆเขาไม่อยากเราทำงานตั้ฃแต่เราบอกง่าเราท้องแล้วค่ะ อยู่ไปก็มีแต่แย่กับแย่ ดูถูกเราสารพัดเราเลยไม่อยากแจ้งลาออกล่วงหน้าเลย แต่มันมีสัญญากันอยู่ซึ่งเขาจะปรับเรา100,000บาท #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

1 Các câu trả lời

ปรึกษากรมแรงงานคะ ถ้าในสัญญามีบอก ก้อต้องเสียคะ แต่ที่แน่ๆปรึกษากรมแรงงานจะดีกว่า