13 Các câu trả lời

ของเราตรวจอันแรกตอนตื่นเช้า แต่ขึ้นช้ามากกกก เลยคิดว่าไม่ได้ท้อง หลังจากนั้้น อีก 2 วันตรวจอีกรอบ แต่ไม่ใช่หลังจากตื่นนอน ขึ้น 2 ขีดจางๆ เลยตรวจซ้ำอีกครั้งในวันเดียวกัน แต่คนละเวลา มาเลย 2 ขีดเต็มๆ

บ้านนี้ ปจด ไม่มาเดือนนึงตรวจไม่เจอ ตรวจเลือดก็ไม่เจอคิดว่าไม่ท้อง พอผ่านไปอีก1อาทิตย์ ปจด ยังไม่มา พอตรวจขึ้นเลย ไปฝากครรภ์หมอบอกท้อง 7+4 วีค

เหมือนกันเลยค่ะแต่ทางบ้านนี้เจอถุงตั้งครรภ์4w6dแต่พอตรวจเลือดค่าเลือดhcg0เลยแม่พอกลับมาบ้านตรวจก็ยังขึ้น2ขีดจางสรุปตอนนี้น้องได้9w2dแล้วค่ะ

บ้านนี้ประจำเดือนขาด ตรวจเลย สองขีดชัดเเจ๋วมากๆเลยๆค่ะ ไม่ทราบว่าคุณเเม่ทำหมันหรือป่าวคะ ถ้าไม่แน่นอนจริงๆ เว้นสัก1อาทิตย์ ลองตรวจอีกที

ของหนูตรวจ หลังประจำเดือนขาด 3 วัน ไม่ต้องลุ้นเลยค่ะ เข้มชัดเจน ไปตรวจซ้ำที่ รพ.ผลตั้งครรภ์ แต่ยังไม่ได้ฝากท้องเลยค่ะ

ทำหมันนานยังคะ บ้านนี้กลัวทะลุหมันมากๆเลย หลังจากทะลุยาคุมที่กินแบบมีวินัยมากๆ (ตั้งนาฬิกาปลุกกิน) มาแล้ว 🙀

เหมือนกันเลยค่าาา แม่ต้องดูอีกหน่อยน้าาโอกาสเกิดหมันหลุดมีสิทธิ์ท้องได้เหมือนกันค่ะ

VIP Member

เป็นไปได้ว่า การตั้งครรภ์จะยังอ่อนมากๆ ลองเว้นไว้สัก3-4วัน แล้วก็ตรวจเป็นฉี่แรกของวัน

บ้านนี้ประจำเดือนเลทมา2วันตรวจเจอเลยคะเข้มมากตรวจ2รอบห่างกัน1วันก็2ขีดเข้มๆ

ขอสอบถามหน่อยน่ะตรวจฉี ไม่ขึ้น2ขีด ท้องได้6เดือนแล้วค่ะ เราควรทำไงค่ะ

ของเรา ฉี่น้ำแรกของวัน หลังจาก ปจด. ขาด 2 สัปดาห์ ความเจ้มชัดเจนค่ะ