17 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้อายุครรภ์ 7สัปดาห์กว่าๆแล้ว มีเลือดสีน้ำตาลออกมาเป็นๆหายๆไปหาหมอประกันสังคม รอบแรกบอกว่าเด็กปกติหัวใจเต้นปกติก็ฉีดยากันแท้งให้บอกภาวะแท้งคุกคาม ผ่านไปอีก3วันเป็นอีกไปหาหมออีก หมอคนใหม่บอกว่าสงสัยเลือดเก่าออกมาแล้วลงใบรับรองแพทย์ว่าแท้งคุกคามนัดฉีดยาอีกแล้วค่ะ

สู้ สู้ นะคะคุณแม่

เราคลอด 7 กย. ค่ะ ท้องได้ 7w กว่าแล้ว มีตกขาวเยอะทุกวัน แต่ไม่มีกลิ่น และมีเลือดสีน้ำตาลออกบ้างนิดหน่อย เป็นวันหรือสองวันก็หายไปค่ะ ไม่มีอาการแพ้ท้องเลย กินเก่งมาก หมอนัดอีกครั้ง 5 กพ. นี้คะ ไม่มียาอะไรทานพิเศษ นอกจากยาบำรุงเม็ดสีเหลืองที่หมอให้มาคะ และท้องใหญ่มาก ^^

ขอบคุณนะคะ สุขภาพแข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกเช่นกันนะคะ^^

ขอบคุณทุกๆคนมากนะคะ วันนี้ 6w3d แล้วค่ะ อาการเลือดน้ำตาลยังคงมี แต่วันนี้มีจิ๊ดเดียวแล้วค่ะ ดีใจมากค่ะ และคุณแม่ยังคง test ตั้งครรภ์ ด้วยตัวเอง ทุกๆ 2 วันด้วยค่ะ เพื่อความอุ่นใจว่าน้องยังอยู่กับเรา และคุณแม่เองก็ไม่ปวดท้องใดๆเลยค่ะ มีแต่เมื่อยๆ ตึงๆ ท้องอืดและป่องมากค่ะ

กำหนดคลอด 9 สิงหา 62 ค่ะ ตอนนี้ 11 สัปดาห์ แล้ว ค่ะ ไม่มีเลือดออก มีแต่ตกขาวเยอะ ไม่มีกลิ่น ค่ะ เคยปรึกษาคุณหมอ บอกว่า เกี่ยวกับฮอร์โมน เปลี่ยนแปลง อย่ากังวลเลยค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอ ดูอีกทีเพื่อความสบายใจ นะค่ะ

แม่บ้านนี้ก้เปนค่ะ ตกขาว ไม่มีกลิ่น ไม่คัน กำหนดคลอด 21 สิงหาคม 62จ้า

บ้านนี้ก็เป็นค่ะเลือดสีน้ำตาลออกมาตั้งแต่ก่อนรอบเดือนจะถึงแต่มีอาการปวดท้องร่วมด้วยหมอบอกเป็นภาวะแท้งคุกคาม กินยากันแท้ง1เดือนตอนนี้13w หมอบอกปลอดภัยแล้วค่ะ

ขอให้คุณแม่และน้องแข็งแรงนะคะ สู้ สู้ ค่ะ

เคยเห็นแต่แม่ท้องเลือดออกตอนท้องอ่อนๆ เสี่ยงแท้งคุกคามอะคะ (สารคัดหลั่ง อยากรู้เพิ่มเติม คุณแม่ลองไปค้นหาในกูเกิ้ลดูอีกนะคะ)

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะแม่ พึ่งเคยได้ยินจากหมอนี่ล่ะค่ะ แต่วันนี้ 6w3d มีออกมาจิ๊ดเดียวแล้วค่ะ

VIP Member

เรามีเหมือนกันค่ะ ต้องใส่แผ่นอนามัยไว้ตลอดเพราะมันเปื้อน แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ อายุครรภ์ ราวๆ 6 วีคค่ะ

ของเราเป็นเลือดสีน้ำตาลตั้งแต่ยังไม่รู้ว่าท้องอีกค่ะ จนถึงวันนี้ก็ 6w3d แล้ว ยังมีมาอีกจิ๊ดเดียวแล้วค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะไม่ต้องคิดมาก เดี๋ยวสักพักเลือดสีน้ำตาล ก็หายไปเอง แต่ถ้ามีเลือสีแดงสดปน รีบกาหมอเลยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ วันนี้ 6w3d มีติด กกน.จิ๊ดเดียวแล้วค่ะ ดีใจมากเลยค่ะ

บ้านนี้กำหนด1ก.ย62คะ ตอนนี้ประมาน8wแล้วคะ มีอ่อนเพลียกับคลื่นใส้นิดหน่อย ยังไม่ได้ซาวเลยคะ

ขอลคุณมากค่ะตอนนี้ดีขึ้นมากเลยค่ะ กินทุกอย่างที่ขว้างหน้าเลยค่ะ

คลอด 11 ก.ย.62 ค่ะแต่ยังไม่ได้ฝากท้องเลยค่ะ เพราะท้องแรกท้องลม ว่าจะรอสัก 12 วีคค่อยไปฝากค่ะ

ขอให้ได้รับข่าวดีนะคะแม่

Câu hỏi liên quan