73 Các câu trả lời

บ้านนี้22 มีนาค่ะ แต่ตตอนนี้คือปวดท้องเหมือนจะอึแต่ไม่ถ่าย มีเจ็บหน่วงๆบีบๆท้องน้อยละก็หายละก็ปวดอยู่แบบนี้ท้องก็แข็งแต่ลูกก็ยังดิ้นอยู่ ยังไม่อยากไปร.พเลย มีใครเป็นแบบเราบ้างกลัวจัง

VIP Member

28มีนาค่ะ. แอดมิท รพ.3รอยแล้ว. แม่มีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด หมอให้ยาระงับกับยากระตุ้นปอด. รออีก2วันครบ34w ถ้าท้องจะคลอดหมอปล่อยให้คลอดแล้วค่ะ

สู้ๆ ค่ะแม่

26มีนา มีอาการปวดหน่วงท้องน้อยคล้ายปวดปจดบางครั้ง ท้องเริ่มแข็งบ่อย อึดอัดมากอยากแตกจะแย่แล้ว ยิ่งใกล้คลอดเหมือนเวลายิ่งเดินช้า😂😂

23 มีนาจ้า อึดอัดมาก ทั้งเท้าทั้งมือบวมไปหมดเลยจ้า เดินขึ้นลงบันไดจะไม่ไหวแล้ว😆😆😆 ตื่นเต้นอยากเห็นหน้าเจ้าตัวเล็กแล้ว😍😍😍

บ้านนี้ กำหนดคลอด27 แต่ตอนนี้เดินแล้วหน่วงหนักมาก มีน้ำใสๆไหล หมอบอกมีโอกาสคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ใช่ค่ะ รู้สึกอัดอึดมากแน่นไปหมดเป็นเหมือนกันมั้ยคะ เวลานอนก็นอนไม่ค่อยได้เลย

บ้านนี้เลย กำหนด 29 มีนาคม น้ำเดิน วันที่ 2 มีนาคม เวลา 2.30 ผ่านคลอด 10.55 น้ำหนัก 2,700 กรัม

ยินดีด้วยจ้าแม่

18 มี.ค คะ เดินเริ่มลำบากแล้วแถมไอไม่ยอมหายอีกเหนื่อยมากกว่าเดิมไปอีกคะ

คลอด15 มีนา มดลูกเปิด3.5เซ็นแร้วยังได้กับมานอนรอยุ้บ้านเรยจ้า

VIP Member

19มีนา นับถอยหลังรอเหมือนกันคะ ตอนนี้อึดอัดมาก #อิแม่ยังทำงานยุเลย

Câu hỏi liên quan