39 Các câu trả lời

VIP Member

ผ้าอ้อม3โหล เสื้อผูก6-7ตัว ถุงมือถุงเท้าอย่างละ5 หมวก ผ้าเช็ดตัว ผ้าห่อตัว ทิชชู่เปียก สำลีก้อนแช่น้ำต้มสุก คัตตอนบัต ครีมอาบน้ำออแกนิค แพมเพิส เสื้อผ้าแม่ เอกสารต่าง

บ้านนี้ทั้งพ่อ​ ยาย​ ย่า​ ไม่ยอมให้เตรียม​เลยค่ะ​ เราเลยบอกว่า​ ถึงวันคลอดวิ่งซื้อกันให้ทันแล้วกัน​ เราไม่ยุ่ง​ 😏😏😏

ของใช้แป้งสบู่เหลวน้ำยาซักแม่ซื้อเล็กๆก่อนค่ะเผื่อลูกแพ้ถ้าใช้แล้วไม่แพ้ค่อยจัดใหญ่ค่ะ

บ้านนี้อีก48 วันจ้า เตรียมแต่เสื้อผ้าไปคลอดก่อน ของใช้ก้อซื้อขวดเล็กๆก่อนกว่าลุกแพ้

แม่ที่บ้านไม่อยากให้เตรียมเยอะ เลยทยอยๆซื้อมานิดๆหน่อยๆ คลอดสิ้นเดือน พ.ย. ค่ะ

เท่ากันเลยค่ะ บ้านนี้เตรียมครบตั้งแต่ช่วงเข้า8เดือน เรียบร้อยพร้อมหิ้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้14พ.ย. เตรียมครบค่ะ ท้อง2 หลังจากประสบการณ์ท้องแรกก็ต้องพร้อมไว้ก่อน

บ้านนี้กำหนด 2 พ.ย. แต่น่าจะได้ผ่าเดือนตุลา ของครบแล้ว กำลังทยอยซักคร้า

วันเดียวกันเรยค้า❤️

เพิ่งเตรียมเหมือนกันค่ะแต่ไม่มากรอคลอดก่อนค่อยชื้อเยอะทีเดีวค่ะ

บ้านนี้ยังไม่เตรียมค่ะ นัดคลอด 21 พ.ย เเตกเมื่อไร ก็ถึงซื้อค่ะ