คุณแม่สายปั๊ม

มีแม่ๆหลายท่านถามมา ว่าทำยังไงให้น้ำนมเยอะ มาสม่ำเสมอ คุณแม่สายปั้มล้วนอย่างเราไม่มีอะไรมากค่ะ 1.ห้ามตกรอบปั้ม ปั้มให้ตรงเวลา ของเราปั้มวันละ 5 รอบ 07:00/12:00/17:00/22:00/02:00 2.ห้ามเครียด ข้อนี้สำคัญพอๆกับข้อแรกเลยนะคะ วันไหนที่รู้สึกเครียด นมจะปั้มออกยากมาก ต้องสูดหายใจเข้าลึกๆและทิ้งเรื่องเครียดๆในตอนนั้นให้ไวที่สุด ต้องใช้สกิลในการนวดๆอีกกว่าจะปั้มออก 3.ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ 4.ปั้มให้เกลี้ยงเต้าจนรู้สึกว่าเต้ายวบ ไม่แน่นตึง คุณแม่สายปั้มล้วนมีเคล็ดลับเท่านี้ค่ะ วิธีง่ายๆขั้นพื้นฐานสี่ข้อ ไม่มีบำรุงพิเศษนอกหนือจากสี่ข้อข้างบน ปล.หากคุณแม่ท่านไหนจะทำสต็อก ให้เพิ่มรอบปั้มนะคะ เป็นปั้มทุก 3 หรือ 4 ชม. ให้ทำรอบปั้มมากกว่าที่ลูกทานในแต่ละวัน #Alin #Alinda #mamiibenz #แม่หนูอลิน

1 Các câu trả lời

ที่กล่าวมาใช่ทั้งหมดค่ะ บางคนแค่เริ่มจากเคลียดคุณก็แพ้ไปแล้ว 50%

ข้อปฎิบัติขั้นพื้นฐานเชื่อว่าแม่ๆทุกคนทำได้ค่ะขอแค่มีวินัยในการปั้มก็พอ มีนมให้ลูกกินยาวเลย