94 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นคน มีแมว2ตัว ตอนท้องแย่งกันนอนใกล้น้อนง พอคลอดมาก็มานอนใกล้แต่ไม่ใกล้มากเพราะบอกเขาทั้งสองว่า ขนจะเข้าจมูกน้อง จากนั้นเขาก็นอนห่างประมาณ2-3เมตรคะ คอยดูมดแมลงเวลาเข้าใกล้น้องตลอดเลยคะ

บ้านนี้ต้องตัดใจ ทำห้องให้แมวอยู่อีกห้องนึง ทุกทีนอนด้วยกันทุกคืน แต่พอเราท้องต้องแยกห้องนอนเพราะต้องเตรียมตอนเราคลอดน้องเลี้ยงในห้องด้วยกันไม่ได้

ของเราเลี้ยงสุนัขพันธ์ค่ะ ห่วงเรามากเดินไปไหนหรือนอนตรงไหนจะต้องตามดูตลลอดเหมือนมีบอดิกาดเลย ใครจับท้องแทบไม่ได้เลยนอกจากพ่อ ส่วนคนอื่นจะโดนขู่หมด

บ้านนี้แมวก้ท้องใกล้คลอดละค่ะ​ ส่วนคนก้ใกล้คลอดแล้วเหมือนกัน​ ตอนนี้ไม่รู้​ว่า​คนหรือแมวจะคลอดก่อนกันค่ะ​ 5555 บ้านนี้นัดผ่าคลอด29เมษาค่ะ​

น้องชอบนอนบนท้องค่ะ แต่เราอึดอัด น้องเลยต้องนอนข้างๆ ต้องมีส่วนใดส่วนหนึ่งที่จะต้องโดนตัวเรา😅 (น้องท้องค่ะตอนนี้คลอดละ)

ส่วนตัวเราไม่รุ้ว่าท้องเเต่สัตว์ที่เราเลี้ยงเค้าอาจจะสำผัสได้ ทั้งๆที่ไม่เคยนอนเเบบนี้มาก่อน เหนเเร้วหลงรักเรยจ้า

เลี้ยงก่อนมีน้องเอาไปนอนด้วยทุกคืนค่ะ แต่พอคลอดก็ไม่ได้เอาไปนอนด้วยเพราะกลัวน้องจะเป็นหอบ แต่ก็ใส่ใจน้องตลอดนะคะ

เป็นค่ะปกติจะไม่ค่อยเข้าใกล้เพราะเป็นแมวขี้กลัว แต่พอท้องเดินตามเข้ามาในห้องขอนอนด้วย แต่นอนอยู่ปลายเท้านะคะ 😆😅

เราเลี้ยงคะ ชอบมานวด ชอบมานอนกอดท้องเรา ร้องเมี๊ยวๆชวนเราคุยด้วยคะ 🥰🥰 #น้องเป็นตัวผู้นะคะ #แต่เราอะได้ลูกสาว

เหมือนกันเลยค่ะแม่ น้องเป็นตัวผู้แต่เราไม่ลูกสาว ชอบขึ้นมานอนบนท้องเราเอามือมากอดบ้าง😂

บ้านนี้เลี้ยงหมาคะ เวลาเรานอนเล่นนอกห้องจะมานอนติดกับท้องเอาหัวชนไว้เวลาน้องดิ้นจะมองหน้าเรา 😂🤣