1 Các câu trả lời

อากาศร้อนก็มีส่วนค่ะ และอีกส่วนที่แม่ๆหลายท่านเป็นคือผื่นบริเวณหน้าท้องบ้านนี้ตอนท้องรามไปยันหน้าเลยค่ะ หมอบอกว่าให้อดทนห้ามเกาเพราะหน้าท้องและหน้าอกจะลายสาเหตุคือหน้าท้องขยายอย่างรวดเร็วค่ะเลยทำให้ผิวอักเสบอาการนี้จะเกิดขึ้นกับคุณแม่ที่น้ำหนักพุ่งเร็ว ถ้าคุณแม่คันให้ทาโลชั่นบำรุงผิวเยอะๆหรือไม่ก็ใช้น้ำแข็งลูบท้องค่ะ หรือไม่ก็แป้งเย็นก็พอบรรเทาได้บ้างค่ะ

สงสัยจะแพ้อากาศค่ะ ผื่นขึ้นรุนแรงมากค่ะ รามไปหน้าอก ทนไม่ไหวก็เลยเกาค่ะ 😄😄😄

Câu hỏi liên quan