1 Các câu trả lời

TapFluencer

ของ รพ ที่แม่บ้านนี้ตลอดอยู่ห้องเนอสเซอรี่nicu ถ้าน้องกินไม่ได้เขาจะให้แม่ปั๊ม+กินเต้าค่ะถ้ากินเต้าไม่ได้เขาจะให้เอานมที่แม่ปั๊มให้ใส่ไซลิ้ง+สายยางค่ะ ของ รพ นี่ทำไหมค่ะ แม่อดทนสู้เพื่อน้องนะคะ

4คืน5วันค่ะนน. 2.4โลวันแรกใส่สายออกเจนเพราะมีอาการหายใจเร็วสำลักขี้เทาหอบ ใส่อยู่วันเดียว หมอให้ติดตามดูอาการ ผิดที่เราไม่ทำตามหมอค่ะตื่นไปให้นมลูกไม่ตรงเวลา ทำให้นมคัด น้ำหนักน้องลดเหลือ2.3โล แต่หมอบอกแค่น้องกินได้ดูดนมได้ก็ให้กลับค่ะ🤣สู้ๆนะคะแม่ เด็กจิ๋วแข็งแรงกันทุกคน❤️❤️