5 Các câu trả lời

แนะนำให้เปลี่ยนหมอนะคะ ส่วนใหญ่หมอจะฉีดยากันแท้งให้ เพื่อให้เรามั่นใจในระดับนึงค่ะ แต่แม่ควรนอนให้มาที่สุด เคลื่อนที่ให้น้อยที่สุด อพื่อความปลอดภัยของลูกนะคะ

ของเราออกตั้ง5w มาจน7Wกว่าๆ ไปหาหมอ หมออัลตร้าซาวน์และฉีดยากันแท้งให้ค่ะ แต่เราอยู่บ้านอนนิ่งๆ งดกิจกรรม งดขึ้นลงบันได ดีขึ้นนะคะ

ดีค่ะ ถ้าฝากท้องแล้ว แนะนำให้ไปหาหมอดีกว่าค่ะ หมอจะได้ซาวน์ดูน้องด้วยว่าปลอดภัยดีหรือเปล่า

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ แต่ของเรา หมอฉีดยากันแท้ง และมีฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์จนกว่าจะครบ 12วีค ค่ะ ห้ามยกของหนัก ทำงานหนักค่ะ

ของเรามีเลือดออกกระปิปกระปอยตั่งแค่6wค่ะ ช่วง7wไม่มีเลือดออกค่ะพอเข้า8wก็มีเลือดออกกระปิปกระปอยนิดหน่อยค่ะเหมือนแค่ติดทิชชู่ แต่ก็แอบกังวลตลอดค่ะ เพราะไปหาหมอหมอไม่ำด้ตรวจไม่ได้ให้ยามาทานไม่ได้ฉีดยาให้เลยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ หมอไม่ให้ยา ไม่ฉีดยา ให้นอนพักอย่างเดียวเลย ว่าจะเปลี่ยนหมอคนใหม่ค่ะ อันตรายกับลูกเรามากเลย

เรากังวลตลอดเลยค่ะกลัวน้องหลุดท้องแรกด้วยค่ะ😂

Super Mum

การมีเลือดออก ไม่ใช่เรื่องดีนะคะคุณแม่ อย่าปล่อยไว้นาน ลองไปตรวจดูค่ะ เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ