35 Các câu trả lời

VIP Member

กินคะ​แต่นานๆทีเพราะในชาเย็น​มีคาเฟอีนคะ

บ้านนี้กินช่วง 7 8 9 เดือนนี้ละค่ะ หนักสุดช่วง 8 เดือนค่ะ กินทุกวัน ไม่ได้กินแล้วอารมเสียงุดงิดค่ะ งุดงิดพาลด้วย 😅 ช่วง 9 เดือนกินบ้างไม่กินบ้างค่ะ ดีขึ้นมาหน่อย

บ้านนี้ก็พึ่งมากินตอนท้อง6-7เดือนเหมือนกันค่ะ

ชามีกาเฟอีนนะคะ คุณหมอไม่ได้สั่งห้ามหรอค่ะ

แปลกจุง

กินได้จ้า แต่อย่ากินบ่อย

นานๆกินทีค่ะ

คุณหมอที่เราฝากครรภ์บอกว่าพวกชาเย็นชาเขียว คาเฟอีนเยอะกว่ากาแฟอีกค่ะ😅 เลี่ยงได้ก็ควรจะเลี่ยง หรือไปทานกาแฟพวกdecaf ไปเลยก็ได้นะคะ สำหรับเราตั้งแต่รู้ว่ามีน้องหักดิบเลย จากที่ทานชากาแฟวันละ3แก้ว😂 มีมาโป๊ะแตกช่วงไตรมาส2 อยากกินชาไข่มุกมาก วีนแตกใส่สามีจนฮีต้องไปเอาชาเสือพ่นไฟมาให้ ดูดไป2อึกสบายใจ หายอยาก อารมณ์ดีทันที555555

ใช่ค่ะ พอได้กินอึกนึงสองอึกนี่เหมือนมีแรงทำได้ทุกอย่างเลย😅