2 Các câu trả lời

แม่บ้านนี้คลอดตอน 35 วีค ค่ะ โชคดีที่น้องออกมาแข็งแรง ปกติทุกอย่างค่ะ ตอนนี้ได้สองเดือนสิบกว่าวันแล้วค่ะ กำลังจ้ำหม้ำเลย

คุณแม่พยายามพักเยอะ ๆ อย่าเดินมาก หรือเพิ่มแรงกดดันที่ท้องเยอะนะค่ะ จะยิ่งไปเร่งให้คลอดนะค่ะ. พักเยอะ ๆ นะค่ะ สู้ ๆ ค่ะ

VIP Member

แม่มีอาการอย่างไงค่ะ กังวลเหมือนกัน

ท้องแข็งค่ะแม่แล้วทำให้มดลูกบีบตัว ตอนนี้ปากมดลูกเปิดแล้วค่ะ2เซน แต่อาการอย่างอื่นยังไม่มี คุณหมอเลยให้กลับบ้านมาก่อนเพราะได้ฉีดยากระตุ้นปอดน้อง4เข็มแล้วให้ยาคลายมดลูกกลับมาทานบอกอยากยื้อน้องไว้สัก34-35สัปดาห์ก่อน เลยกังวลว่าจะยื้อน้องให้คลอดตามกำหนดได้รึป่าวค่ะ