33 Các câu trả lời

ช่วงอายุครรภ์น้อย อาจตรวจไม่เจอได้ค่ะ หมอต้องการเช็คให้แน่ใจเลยต้องตรวจซ้ำค่ะ เพราะพออายุครรภ์เยอะขึ้น โอกาสเป็นเบาหวานก็จะเยอะขึ้นตามไปด้วยค่ะ

เข้าใจความรู้สึกค่ะ ตอนท้องแรกบ้านนี้ก็เคยทานค่ะ ตอนนี้ท้องสอง มีนัดทานอาทิตย์หน้าเหมือนกันค่ะ แม่ลองบีบมะนาวใส่ซักลูกนึงค่ะ จะช่วยตัดรสหวานไปได้หน่อยค่ะ

VIP Member

ได้ตรวจ6รอบแล้วค่ะ กลืนแบบ100เลย ผ่านรอบเดียวคือรอบก่อนกิน หลังจากนั้นสูงทุกรอบ ก็ได้คุมอาหารค่ะ ไม่ต้องฉีดอะไร ไม่มีใครเป็นเบาหวานด้วยค่ะ

TapFluencer

รอบ27วีค ส่วนใหญ่ต้องตรวจอยู่แล้วค่ะ แต่ที่โดนตั้งแต่รอบแรกที่ฝาก แปลว่าเป็นครรภ์เสี่ยงค่ะ เราก็โดนแบบ จขกท เลยค่ะ ปลายเดือนนี้ โดนรอบ3

นี่เค้าก็ไม่ให้นะ จะเอาไปเองไปขอผสม

ทุกครั้งที่ไปตามนัดหมอฝากท้อง หมอจะให้ฉี่ผ่านแผ่นกระดาษสีสองสี แผ่นนั้นคือตรวจน้ำตาลด้วยค่ะ แสดงว่าน้ำตาลอาจจะขึ้นหรือเปล่าคะ

เราโดนกลืนน้ำตาล 50 g ตอน 7 วีค เพราะย่าเป็นเบาหวาน ผล 140 พอดี พยาบาลบอกมีความเสี่ยงต้องตรวจซ้ำ นัดกลืน 100 g อาทิตย์หน้าอีกที🥲

บ้านนี้กินน้ำตาลครั้งแรกอ้วกออกหมดเลยค่ะนั้งเกาะชักโครกคลีนิคเลยแต่ดีนะค่ะที่ไม่เป็นเพราะที่บ้านมีคนเป็นเบาหวาน

แม่บ้านนี้ได้กลืน 2 ครั้ง ครั้งแรก 50 กรัมไม่ผ่าน ครั้งที่ 2 ต้องงดอาหารกลืน 100 กรัมทั้งหมด 4 รอบ ผ่านก็ไม่ได้กลืนอีกเลยค่ะ

บ้านนี้เพิ่งไปหาคุณหมอตรวจน้ำตาลเมื่อวานคะ 100g สรุปคือไม่รอด น้ำตาลขึ้นสูงมาก ต้องคุมอาหาร และเจาะน้ำตาลทุกวันเลยคะ

ของเรา 182 จ้า ค่าปกติไม่เกิน 140 รึเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจนะคะ

บ้านนี้ไม่มีใครเป็นเบาหวานสักเลยค่ะ ได้กลืนน้ำตาลรอบเดียวผลผ่านค่ะ118 แต่ตอนท้องทานหวานตลอดค่ะ ชอบทานหวานมากค่ะ

พุ่งนี้แม่บ้านนี้จะได้ไปกลืนรอบที่2 เจาะ4เข็ม รอบแรกอาทิตย์ที่แล้วขึ้น160 พุ่งนี้ขอให้ต่ำกว่า140ด้วยเถิด

ผ่านแล้วคะ