43 Các câu trả lời

เคยช่วง 32 มา 35 วีคค่ะ ขึ้นมา 4 โล แต่เพิ่งตรวจเบาหวานว่าไม่เป็น หมอเลยไม่ได้ว่าอะไร ถ้า นน ปกติก็ขึ้นเดือนละ 2-3 โล

น้ำหนักเราขึ้นตอน5เดือนค่ะขึ้นทีเดียว5โลตอนี้8เดือนแล้วขึ้นเพิ่มมา2โลเดือนหน้าจะคลอดแล้วไม่เป็นเบาหวานค่ะ

ของเราก่อนท้อง49พอท้องลดลงมา46 ตั้งครรภ์ได้3เดือนขึ้นมา1กิโลตอนนี้น้ำหนัก47 กินเยอะมากๆคะแต่น้ำหนักไม่ขึ้น😂

น้ำหนักจะมาขึ้นช่วงอายุครรภ์เข้าเดือนที่ 5 ค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวล พยายาม กิน เนื้อ นม ไข่ และทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ ก็พอค่ะ

ผ่านมาแล้วค่ะขึ้นช่วงท้อง7เดือน เดือนเดียวขึ้นมา4โลกว่า เดือนที่8หมอให้กลืนน้ำตาลค่ะ แต่ผลปกติ

บ้านนี้ขึ้นเดือนละ2โลค่ะ ตอนนี้34wหนัก 60กว่าโลแล้ว แม่กลืนน้ำตาลแล้วปกติค่ะ ค่าเลือดแค่ 83 เองค่ะ

แม่บ้านนี้ก็ขึ้นเดือนนึง 4 กิโลกว่า เพิ่งโดนกลืนน้ำตาลไปเมื่อวันพุธ รอฟังผลวันเสาร์นี้ค่ะ

แม่บ้านนี้น้ำหนักขึ้น 14 กิโลแล้วท้องได้6เดือนแล้วคะ พอกินได้ทุกอย่างไม่ได้แพ้อะไรเลยคะ

บ้านนี้เดือนละไม่ต่ำกว่า2กก. ก่อนท้องหนัก50 ตอนนี้ 35week แตะ70โลแล้วค่า ขึ้นมา20โล เครียดมาก

ตอน1-3เดือนน้ำหนักลดมา2 โลค่ะ ไม่แพ้อะไรเลย ตอนนี้ 18 week น้ำหนักกำลังขึ้นมา 0.95 โลค่ะ

ขึ้นเหมือนกันคะ โดนเจาะเลือดไป4เข็ม แต่ไม่ได้เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์คะ