10 Các câu trả lời

ยาทาเล็บก็มีสารเคมีบางอย่างที่อาจเป็นอันตรายต่อร่างกายของคุณและลูกในครรภ์หากใช้ต่อเนื่องกันเป็นเวลานาน สารเคมีที่ว่าคือ ฟอร์มัลดิไฮด์ และโทลูอีน ฟอร์มัลดิไฮด์ คือสารเคมีที่ทำให้ยาทาเล็บแข็งตัว การสูดดมหรือกลืนสารตัวนี้จะทำให้เกิดอาการระคายคอและปอด และทำให้เสี่ยงเป็นโรคมะเร็งมากขึ้นหากใช้ต่อเนื่องในปริมาณมากเป็นเวลานาน โทลูอีน คือสารเคมีที่ทำให้น้ำยาทาเล็บทาได้เรียบลื่น สารตัวนี้ก็เป็นอันตรายต่อร่างกายเช่นเดียวกับฟอร์มัลดิไฮด์ หากสูดดมโดยตรงต่อเนื่องเป็นเวลานานจะเป็นอันตรายต่อระบบหายใจ ระบบประสาท และทำให้เด็กในท้องผิดปกติ

ถ้ารักลูก อยากให้ลูกแข็งแรง อย่าทำจ้า รอทำหลังคลอดดีกว่า

VIP Member

บ้านนี้ทำตลอดค่ะ ทำเล็บเจล ตอนนี้ได้27wละก็ยังทำ ถ้าถามว่ากลัวสารเคมีส่งผลต่อลูกมั้ยก็กลัวแหละ แต่เราเองค่อนข้างศึกษามาเยอะพอสมควร เพราะตอนแรกจะไม่ทำ แต่ศึกษามาดีเลยทำค่ะ เพราะเลือกสีทา ส่วนเรื่องกลิ่นก็ปิดแมท และทาในที่โล่ง #ขออนุญาตที่ความคิดขัดกับแม่ๆท่านอื่นค่ะ

อันตรายคะแม่​ แต่ก่อนทาตอนนี้ท้องเลิกทาเลยจ้า​ เวลาเรากินข้าวหรืออะไรต่างๆเข้าปาก​ มันส่งผลหาลูกในท้องโดยตรงนะคะ​ แม่บ้านนี้ทาสีเจลคะ​ ตอนนี้เลิกแล้วว

บ้านนี้ตอนนี้ทาแต่เล็บเท้าค่ะ เวลาไปทำเล็บก็ปิดแมสด้วยค่ะ แม่ชอบทำเล็บ 😊😊

บ้านนี้ทาสีเจลที่เล็บเท้าค่ะ ปกติเป็นชอบทาอยู่แล้วแต่ที่มือ งด ค่ะ.

จะไม่ทาบ่อยรึเปลี่ยนสีบ่อยค่ะ 1 เดือนเปลี่ยนทีค่ะ.

VIP Member

ก่อนท้องทาเจลมาตลอด พอท้องหยุดเลยคะ แม่กลัวกลิ่น สารเคมี

ไม่ควรทำค่ะแม่ น้ำยาทาเล็บมีสารเคมีค่ะ

บ้านนี้ทำเล็บตอน 9 เดือนเลยจ้า ชิวๆ

TapFluencer

อยากทำเหมือนกันค่ะ แต่ไม่กล้า

VIP Member

ไม่ควรค่ะ

Câu hỏi liên quan