2 Các câu trả lời

บ้านนี้ติดเชื้ออทางเดินปัสสาวะ ตอน 35+3 เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด คุณหมอจับฉีดยากระตุ้นปอดให้น้องกันไว้แล้วก็ให้กลับบ้านมาสังเกตอาการเพิ่ม หลังจากวันนั้นจนวันนี้น้องก็ปกติมากค่ะ มีแค่อาการท้องแข็ง ปวดท้องปกติกับเจ็บร้าว แต่ไม่มีสัญญาณจะออกเลย ส่วนเรื่องติดเชื้อรอไปตรวจอีกครั้งวันจันทร์นี้ค่ะ แต่ช่วงติดเชื้อ แม่กินน้ำเยอะมากๆค่ะ ไม่กลั้นฉี่เลย ไม่ได้หลับไม่ได้นอนอ่อนล้ามาก แต่ก็ต้องกินน้ำกับลุกไปฉี่ตลอด 🥹

บ้านนี้เป็นช่วง29วีคค่ะ

กินยาฆ่าเชื้อไปแล้ว1อาทิตย์ยังไม่หายเลยค่ะ เครียดมากที่บ้านบ่นทุกวัน