2 Các câu trả lời

ปกติมากค่ะแม่ ถ้าเป็นคนที่ประจำเดือนตรงเป๊ะๆตลอด หมอจะให้ยึดกำหนดคลอดจากครั้งแรกที่หมอคำนวนให้ (นับจากวันแรกของปจด.ครั้งล่าสุด) จ้า เพราะในใบซาว แต่ละครั้งกำหนดจะคลาดเคลื่อนไปมาได้ เพราะมันคาดคะเนจากขนาดตัวทารกจ้า ((แต่ถ้าเป็นคนที่ประจำเดือนไม่ตรง ไม่สม่ำเสมอ ก็ต้องยึดจากใบซาวด์ค่ะ ซึ่งแต่ละหนคลาดเคลื่อนได้ค่ะ อย่างที่บอกไปข้างบน))

งงมากเลยคะ เลยไม่รุ้ว่าจะนับยังงัยดี

ของเรา นับตาม ปจด.17วีค6วัน ใบซาวด์17วีค5วัน ห่างกันวันเดียวค่ะ เรายึดตาม ปจด.เพราะเปนคน ปจด.มาตรง

ดีจังค่ะคุณแม่ เเต่ปกติของเนยมาไม่ตรงค่ะ

Câu hỏi liên quan