12 Các câu trả lời

VIP Member

แม่ขาดสารอาหาร ลูกก็ขาดสารอาหาร มีผลต่อพัฒนาการและการเจริญเติบโตของลูก ถ้ายุ่งจริงๆ ทานอะไรง่ายๆ ซีเรียลใส่นม ข้าวเหนียวหมูปิ้ง แซนด์วิชสักชิ้น สลัดโรลสักกล่อง หรือแย่สุดๆ ไข่ต้มฟอง-สองฟอง กล้วยน้ำว้าสักลูก น้ำเต้าหู้สักถ้วย นิดๆ หน่อยๆ ดีกว่าไม่ทานเลยนะคะ

VIP Member

สำหรับแม่ผลกระทบ คือ โรคกระเพาะ กรดไหลย้อน ส่วนลูกไม่ได้รับสารอาหารที่เพียงพอ ส่งผลต่อน้ำหนัก สุขภาพ และพัฒนาการทางสมองค่ะ บ้านนี้ไม่เคยทำแบบนี้ค่ะ ตื่นเช้าทุกวัน กินนอนเป็นเวลา

เรากินข้าวเช้าตอนบ่ายโมงทุกวันถ้าอยู่บ้านแฟน เขาจะกินข้าวเช้ากันตอนบ่ายโมงตรง แต่ระหว่างนั้นเราก็กินผลไม้ก่อนนิดหน่อยค่ะ พอไม่ให้หิวมาก ส่วนข้าวเย็นกินตอน 3 ทุ่ม 😅

บ้านนี้ 8-9โมง สายสุดก็ 10 โมง ไม่หิวก็ต้องทานค่ะ ไม่งั้นโรคกระเพาะถามหา กรดไหลย้อนด้วย ต้องปรับเวลาทานเพื่อลูกค่ะ

บ้านนี้กิน9-10โมงทุกวัน แต่ว่าพอตื่นนอนคือกินนมรองท้องแล้วทำงานบ้านเสร็จถึงกินข้าวได้ค่ะ

เรากินข้าวเช้า 10 โมง บางวันก็ใกล้เที่ยง ไม่หิวก็ฝืนกินเอาค่ะ แต่กินได้นิดเดียวเอง

บ้านนี้ก็กินเกือบเที่ยงค่ะ แม่แฟนจะทำกับข้าวเสร็จประมาณ11ทุกวันค่ะ

แม่บ้านนี้เป็นค่ะ​ ถึงไม่มีน้องก็เป็นปกติเป็นคนตัวเล็กด้วย😂

บ้านนี้กินตอน 9-10 โมงค่ะ🥺 แต่พยายามกินช่วง8โมงจะดีกว่านะคะ

บ้านนี้กินข้าวเช้าตอนเกือบบ่ายทุกวันเพราะตื่นสาย

Câu hỏi liên quan