114 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ก้เป่นตอนกินแรกๆหมอบอกว่าถ้าแพ้ยุ้ก้หยุดกินไปก่อนได้แต่พอหายเเพ้เราก้กลับมากินจ้า

ต้องแจ้งกับหมอค่ะว่าทานยาตัวนี้ไม่ได้ ถ้าไม่ทานเลยก็ไม่ดีนะเค้าว่าเพราะเป็นยาบำรุงเลือด

เป้นค่ะ ท้องใหม่ไกินไปก้ออกมาหมด หมอเลยให้หยุดกิน พอมาเริ่มกินใหม่ตอน5เดือน ไม่มีอาการคะ

ยาตัวนี้ทานแล้วจะมีอาการวิงเวียนหรืออาจหน้ามืดด้วยได้ค่ะ เราก็เป็น แต่เราทานตอนหลังคลอด

เค้าก็ทานยาตัวนี้ไม่ได้ค่ะ ให้ไปแจ้งกับหมอนะคะว่าเราทานไม่ได้เค้าจะเปลี่ยนยาใหม่ให้จ้า

ถ้ายังเหลือเยอะเปลี่ยนเป็นทานก่อนนอนก็ได้ค่ะ แม่ก็เป็นตอนนี้หมอเปลี่ยนตัวยาให้แล้วค่ะ

ต้องทานนะค่ะ เป็นโฟลิกบำรุงครรภ์ ถ้าทานตอนเช้าอาเจียนก็ทานก่อนนอนค่ะ บ้านนี้ทานก่อนนอน

เราได้ทานยาตัวนี้ หลังคลอดค่ะ แต่ทานแล้วไม่มีอาการอาเจียนค่ะ แค่อุจาระสีดำเท่านั้นค่ะ

ต้องทานค่ะเคยเป็นเหมือนกันคิดว่าเเพ้ยาตัวนี้เเต่จริงๆไม่เกี่ยวค่ะอยู่ที่ฮอโมนค่ะ

เป็นจ้า น่าจะเพราะยานะคะ กินยาตัวนี้แล้วมีอาการมึนหัว จะอ้วก แต่พอหยุดกินก็ปกติคะ

Câu hỏi liên quan