54 Các câu trả lời

เรื่องนี้พูดยากค่ะ ขึ้นกับว่าเข้ากันไม่ได้เพราะอะไร ถ้าเรื่องเล็กๆน้อยๆก็พูดคุยปรับความเข้าใจกันได้ แต่ถ้าเรื่องใหญ่ๆก็คงปรับกันยาก อาจจะต้องต่างคนต่างอยู่ค่ะแม่

ของเราแม่สามีก็ไม่ชอบค่ะ ไม่ยอมรับเรากับลูกด้วย ไม่ยอมให้สามีมาดูแลเราเลยด้วยซ้ำแต่เรากับสามีก็ยังคุยกันปกติ(ผ่านเฟส)เรามองว่าแค่สามีโอเคกับเราก็พอแล้วค่ะ

สำหรับเรานี้ ความคิดของเรานี้คือถ้าเข้ากะแม่แฟนไม่ได้ถึงจะรักก้นมากแค่ไหนก็ตามก็ไม่สามารถยุด้วยกันได้ เพราะฝ่ายชาย ถึงจะรักเราเขาก็ต้องฟังแม่เขายุดี

เป็นเหมือนกันค่ะ เลยต่างคนต่างอยู่ เพราะเจอทีไร จะเจอแต่คำพูดแรงๆ หรือคำสั่งให้เลิกกับลูกเขา แม่บ้านนี้เจอหนักค่ะ แม่แฟนไม่ชอบผญ.ที่ลูกชายเขาคบเลย 😓😓

บ้านนี้ไม่เกิดปัญหาคาาเพราะไม่มีแม่สามี แฟนแกเสียแม่ไปตั้งแต่เด็ก แต่บ้านนี้ไม่มีปัญหากะพ่อสามีนะค่า แกเอ็นดูเหมือนลูกคนนึงดีไปอีกอย่างค่า

VIP Member

เราไม่ได้ถึงกับเข้าไม่ได้นะคะ แต่เราไม่ค่อยอยากไปยุ่งกับเค้าเพราะนิสัยเค้าที่เราไม่ค่อยโอเคค่ะ ทั้งล้ำเรื่องส่วนตัวและไม่มีมารยาท

เขาอยากพูดอะไรให้เขาพูดค่ะฟังอย่างเดียวไม่ตอบโต้(ถ้าไม่เหลืออดจริงๆ)แต่ไม่ทำตามค่ะ ส่วนแฟนมันรู้กันอยู่ว่าเรานิสัยยังไง

VIP Member

เรานี่โชคดีค่ะได้แม่สามีดี อาจมีบางเรื่องไม่ลงรอยกันบ้างเป็นเรื่องธรรมดา ก็ปรับตัวไป แม่สามีเราไม่งี่เง่าสักเท่าไหร่

มีค่ะ แยกออกมาเช่าห้องอยู่ 55555 ก่อนจะออกมาเปิดศึกกันไปหลายรอบ สามีเลยชวนออกมาเช่าห้องอยู่ แล้วเราก็ไม่กลับไปอีกเลย

อย่างแรกคือต้องทำใจ ยังไงเราก็คือคนอื่นสำหรับเขา แต่ถ้าอยู่แล้วรำบากใจจริง ๆ ก็กลับบ้านเราค่ะ เอาที่เราสบายใจ ✌🏼

Câu hỏi liên quan